Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
ขอถามวิธีถอดเทปหน่อยครับ 405 gr By: bigcopy
วันเสาร์ที่ 05 เมษายน 2008 เวลา 08:46:19
คือ  เครื่องเสียงติดรถยนต์คัน 405 ที่ผมซื้อมา  เค้าต่อแต่ลำโพงคู่หลังไว้ครับ  คู่ข้างประตูกับคู่คอนโซลหน้า เค้าไม่ต่อให้  ผมเช็คลำโพงดูแล้ว  มานใช้ได้ครับ  ไม่ขาด  เลยอยากจะถอดออกมาต่อ  ไม่รู้จะถอดยังงัย  คลำๆไปข้างหลัง  แน่นเอี๊ยด  ไม่รู้รัยเป็นรัย  ไม่มีช่องให้มือสอด  ต้องการต่อครับ  เพราะคู่หลังมีแต่เสียงเบส    รบกวนผู้มีความรู้  ช่วยบอกวิธีถอดหน่อยนะครับ  เพราะมีเครื่องเล่นเอ็มพี3  ซึ่งต้องใช้ไฟจากที่จุดบุหรี่  ซึ่งไม่มีไฟมาเช่นเดียวกันครับ  จะได้ทำทีเดียวกันเลยครับ  ขอบคุณอย่างสูงครับ
Re: ขอถามวิธีถอดเทปหน่อยครับ 405 gr By: hara
วันพุธที่ 09 เมษายน 2008 เวลา 21:16:56
ไม่เห็นของไม่รู้จะแนะนำยังไง  เห็นบางรุ่นก็แกะกรอบพลาสติดออก แล้วดึงออกมาแบบลิ้นชัก  บางรุ่นก็หาอะไรมาสอดข้างๆก่อนดึงออกมาครับ
Re: ขอถามวิธีถอดเทปหน่อยครับ 405 gr By: bigcopy
วันพฤหัสบดีที่ 10 เมษายน 2008 เวลา 10:22:36
ของ alpine  ครับ  ถอดหน้ากากได้  ลองถอดหน้ากากแล้วเอามือดึงๆดู  ไม่มีวี่แววว่าจะขยับ  เลยสงสัยว่า  จะยึดกับโครงรถไว้หรือเปล่า  ตรงนี้แหละครับ  สำคัญ  เพราะผมไม่อยากรื้อมั่ว  แบบ  รื้อไม่ตรงจุดอ่ะครับ  เดี๋ยวขี้เกียจประกอบ  เหลือกองเพียบ
Re: ขอถามวิธีถอดเทปหน่อยครับ 405 gr By: hara
วันพฤหัสบดีที่ 10 เมษายน 2008 เวลา 18:25:30
ลองดูในรูปครับ

ถ้าไม่ใช่ลอง Download คู่มือที่

http://www.alpine-usa.com/US-en/support/

Re: ขอถามวิธีถอดเทปหน่อยครับ 405 gr By: bigcopy
วันอาทิตย์ที่ 27 เมษายน 2008 เวลา 11:05:33
ขอบคุณครับ  ตอนนี้  ผมรื้อออกมาทั้งยวงแล้วครับ  ถอดมาทั้งคอนโซลเลย  เหอะๆ  ตอนนี้ยังไม่ได้ขันน็อต 3 ตัวที่ต้องใช้ตัวทีขันเข้าที่เก่าเลยครับ  เพราะขี้เกียจไปยืมตัวทีคอนอีก  ว่าจะไปหาซื้อน้อตแบบหัวไขควงแฉกมายึดแทน

ขอบคุณมากครับ  ที่ช่วยตอบ