Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1
ช่วยแก้ที ติดแก๊สแล้วไฟโชว์ By: comclub
วันศุกร์ที่ 11 เมษายน 2008 เวลา 00:44:46
ช่วยทีครับ ผมพึ่งติดแก๊สมาครับ หัวฉีด ติดใน รุ่น 406 L5 ใช้สัก 3 วันแล้วมีไฟรูปเครื่องยนต์โชว์ขึ้นที่หน้าปัดและหน้าปัดคอมที่มีนาฬิกา มีคำว่า Antipollution  ในรอบต่ำๆขณะใช้น้ำมัน รอบเครื่องตกจนเกือบดับ หรือดับบางครั้ง   ช่วยแนะนำ วิธีแก้ไขทีครับ ขอบคุณครับ   โหไม่นะ
Re: ช่วยแก้ที ติดแก๊สแล้วไฟโชว์ By: PPS024
วันศุกร์ที่ 11 เมษายน 2008 เวลา 01:06:27
ต้องเครื่องมือของเปอโยต์ลบข้อมูลเสร็จแล้วถ้ามีคำว่า ANTIPOLLUTIONขึ้นมาใหม่ จะต้องทำการเปิดฝาสูบเพื่อทำการเอาคราบสกปรกที่ติดอยู่ในEGRวาล์ว(ท่อทางอากาศตัน)  ที่[email protected]
Re: ช่วยแก้ที ติดแก๊สแล้วไฟโชว์ By: lipkung
วันศุกร์ที่ 11 เมษายน 2008 เวลา 22:14:11
ลอง จูนแก๊ส ใหม่ ครับ
Re: ช่วยแก้ที ติดแก๊สแล้วไฟโชว์ By: comclub
วันเสาร์ที่ 12 เมษายน 2008 เวลา 11:52:04
ขอบคุณครับ ผมจะลองให้ช่างแก้ไขดูครับ
Re: ช่วยแก้ที ติดแก๊สแล้วไฟโชว์ By: amtep
วันพฤหัสบดีที่ 22 พฤษภาคม 2008 เวลา 15:17:59
น่าจะจูนแก๊สไม่ดีครับ ของผมไม่เคยโชว์เลยครับ ส่วน Antipollution falt จะเกิดตอนที่ขับจนแก๊สหมดเร่งไม่ขึ้นสักพักครับ แล้วก็จะฟ้องอยู่ตลอดเลย ต้องให้ที่ศูนย์ clear error ให้ถึงหายครับ