Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1
ร้านติดตั้งแก๊ส By: tape
วันอังคารที่ 22 เมษายน 2008 เวลา 19:22:16
 :Pika:ท่านใดมีร้านติดตั้งแก็ส lpg ที่แนะนำบ้างคับ อยากได้แบบจบ ไม่ต้องตามแก้ทีหลัง เพราะบ้านไกลคับ เอาแบบ mix หรือ stepping motor คับ
Re: ร้านติดตั้งแก๊ส By: singha_blue
วันพฤหัสบดีที่ 24 เมษายน 2008 เวลา 14:17:37
ผม ติดแบบหัวฉีดมาจาก army ดีมากครับไม่มีปัญหาเลย ของผม 406 D8 ลองดูครับ www.army-service.com
Re: ร้านติดตั้งแก๊ส By: Bandit
วันศุกร์ที่ 16 พฤษภาคม 2008 เวลา 10:32:11
คุณ Singha_blue ติดให้กับ D8 ใช้อุปกรณ์ของอะไรบ้าง และราคาเท่าไหร่ครับ และขอทราบความปาณีตในการติดตั้งของร้านด้วยครับ กำลังตัดสินใจขั้นสุดท้ายว่าจะติดที่ไหนดี
Re: ร้านติดตั้งแก๊ส By: Je taime
วันเสาร์ที่ 17 พฤษภาคม 2008 เวลา 13:58:52
เอาเป็นอีกทางเลือกก็แล้วกันนะครับ ส่วนตัวผมใช้ BMW E36 and 405 SRI ผมติดระบบมิกเซอร์กับ BMWที่ร้านแถวบางแคตั้งแต่ ธค.50 จบสมบูรณ์แบบ ผมแนะนำเพื่อนทั้ง BENZ  BMW PEUGEOT ไปติดที่นี่ไม่ตำกส่า 10 คันทุกคันจบทั้งหมดระบบมิกอย่างเดียวไม่มีแรมด้า ล่าสุดเอา D8 ไปติดด้วยตัวเอง 2 คันเพราะเป็นรถของหัวหน้าและรถเพื่อนก็จบสมบูรณ์แบบเช่นกัน ร้านนี้เป็นอู่ซ่อมรถด้วย เจ้าของอู่จับงานในห้องเครื่องด้วยตนเอง และที่สำคัญรับประกันกับรถทุกคันว่าถ้าแบล็กไฟว์อุปกรณืเสียหายเขารับประกันเปลี่ยนให้ฟรี D8 เขาถอดท่ออดีออกมาเจาะใส่ตัวระบายซ่อนด้านใต้จำนวน 2 ตัว งานด้านไฟเขาจ้างช่างไฟหัวฉีดรถมาทำตัดหัวฉีด และปั้มติ๊กทุกคัน อุปกรณืที่ใช้มีมาตรฐานหม้อ TOMa multivale แล้วแต่ขนาด ราคาก็ไม่แพงวันเดียวเสร็จ แต่รถเยอะมากโดยเฉพาะ BENZ BMW ร้านแบบนี้หายากมาครับ ผมไม่มีผลประโยชน์กับร้านนี้ แต่ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มจากผมเชิญครับ 089-0022000  / man gasthai/