Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
405 GR ตู้แอร์มีปัญหา By: jod_ryhp
วันจันทร์ที่ 12 พฤษภาคม 2008 เวลา 12:38:35
 อือๆๆ                                  ไม่นะ ไม่นะ                          :ย๊าก:
ผมทำแอร์มาแล้วหลายรอบครับ  ไม่จบซักที  เปลี่ยนไปเยอะแล้ว  ปัญหาตอนี้ที่เจอ คือ น้ำยา รั่วบริเวณ รอยต่อระหว่าง วาวล์ กับตู้แอร์ ครับ  ช่างใส่ โอริงแล้ว อัดเช็คแรงดันแล้วก้อไม่รั่ว  พอเติมน้ำยา  วิ่งได้ ไม่ถึง 2 อาทิตย์  เอาอีกละ  ปวดหัวกับแอร์ จริงๆ   ยิ่งอากาศร้อนด้วย  ยิ่งหงุดหงิดใหญ่ 

ปัญหาที่จะถามพี่ๆ คือ ช่างเค้าบอกว่า ต้องแปลงตู้ใหม่  เพราะว่า รูของตู้แอร์  กับวาวล์  ไม่ค่อยตรงกัน ทำให้ใส่โอริงค์ไปแล้ว  ใช้ไปได้ซักพัก โอร์ริงรั้วอีก

หรือจะเปลี่ยนตู้ใหม่    อันใหนน่าสนกว่ากัน   และ ราคาตู้ใหม่ประมาณเท่าไหร่ครับ

อือๆๆ                                  ไม่นะ ไม่นะ                          :ย๊าก: