Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
เปิดฝามา พัดลม step 2 ทำงานตลอดเลย By: tape
วันพุธที่ 21 พฤษภาคม 2008 เวลา 21:41:21
  ไม่นะ ไม่นะ:หลังจากเปิดฝาทำเกลียวหัวเทียน เอารถกลับเป็นอาการดังนี้คับ เปิดสวิทช์สตาร์ตทีแรกพัดลมยังไม่ทำงาน พอสักพักไม่เกิน 1 นาที พัดลมทำงานสเต็ป 2 เลย พอดับเครื่องแล้วบิดกุญแจพัดลมสเต็ป 2 ทำงานตลอด ต้องถอดฟิวส์ออกถึงจะดับ ใครเป็นอาการนี้บ้างบอกทีคับ ก่อนเปิดฝายังไม่เป็นนะคับ ที่ไม่ทำต่อเพราะกลัวจะไปกันใหญ่คับ
Re: เปิดฝามา พัดลม step 2 ทำงานตลอดเลย By: lipkung
วันพุธที่ 21 พฤษภาคม 2008 เวลา 21:59:56
ลองดูดีเรย์ตัวสั่งที่พัดลมให้ทำงานครับ บางทีมันชื้นมันก็จะทำงานผิดพลาดอ่ะ ลองเอาโซแน็คฉีดดูครับ ถ้าไม่หายค่อยว่ากัน
Re: เปิดฝามา พัดลม step 2 ทำงานตลอดเลย By: ekachai v
วันพุธที่ 21 พฤษภาคม 2008 เวลา 23:04:56
รีเลย์ที่พัดลมอาจจะค้างก็ได้ครับ หรือไม่สายไฟที่เข้าไปที่ปลั๊กสวิชท์พัดลมสเตป2อาจจะหักใน พอรถสะเทือนมันเลยขาดจากกัน่ชี่วขณะทำให้พัดลมสเตป2ทำงาน
Re: เปิดฝามา พัดลม step 2 ทำงานตลอดเลย By: suchonv
วันพฤหัสบดีที่ 22 พฤษภาคม 2008 เวลา 00:30:47
ของผมก็เป็นทีหนึ่ง  เช็ดอยู่นานไปเจอ เป็นที่ปลั๊กสวิชท์ความร้องครับ
Re: เปิดฝามา พัดลม step 2 ทำงานตลอดเลย By: theera
วันพฤหัสบดีที่ 22 พฤษภาคม 2008 เวลา 08:30:50
ให้ดูที่ปลั๊กสวิทความร้อนหรือตัวเซ็นเซอร์ความร้อนที่อยู่หลังวาวล์น้ำ หากเสียก็จะหมุนตลอด
Re: เปิดฝามา พัดลม step 2 ทำงานตลอดเลย By: credor
วันพฤหัสบดีที่ 22 พฤษภาคม 2008 เวลา 10:10:55
่ยังไม่เจอ

เจอแต่มันจะหมุนอยู่สักพักแล้วดับไป
Re: เปิดฝามา พัดลม step 2 ทำงานตลอดเลย By: tape
วันศุกร์ที่ 23 พฤษภาคม 2008 เวลา 20:18:44
 :Pika:ปลั๊กสวิทความร้อนหรือตัวเซ็นเซอร์ความร้อนที่อยู่หลังวาวล์น้ำ เซ็นเซอร์สีอะไรคับ เห็นด้านหลังมีอยู่ 3 ตัว ส่วนเซ็นเซอร์ฉีดล้างแล้ว ยังเป็นเหมือนเดิมคับ
Re: เปิดฝามา พัดลม step 2 ทำงานตลอดเลย By: theera
วันพฤหัสบดีที่ 05 มิถุนายน 2008 เวลา 12:10:11
ตัวปลั๊กสีฟ้า สายสีแดงตัวแรกซ้ายมือในภาพนั้นละ ตัวคุมพัดลม ถ้าเสียจะหมุนตลอด ถ้าดีจะไม่หมุน หรือถ้าดีแล้วดึงปลั๊กออก ก้จะหมุน เพราะระบบจะคิดว่าเสีย