Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
วิธีถอด Pressure Switch By: P.เทพนคร
วันพุธที่ 17 กันยายน 2008 เวลา 14:45:01
ไม่ทราบว่าจะถอด Pressrue Switch  ที่อยู่บน Dier  มาทำความสะอาด  ต้องทำอย่างไรครับ  และถ้าจะซื้อเฉพาะ  Dier  ไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไหรครับ  เหล็กหางหนูที่ตู้แอร์ของ 405 GR  ต้องถอดอย่างไรครับ...ขอรบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยกรุณาตอบให้ผมด้วยครับ...ขอบคุณครับ
Re: วิธีถอด Pressure Switch By: ekachai v
วันศุกร์ที่ 19 กันยายน 2008 เวลา 16:22:50
มันเป็นอะไรถึงต้องถอดครับ ถ้าอยากถอดก็ถอดซีอคเก็ดออกก่อน แล้วหาประแจเบอร์ 17 ปากตาย (ถ้าจำไม่ผิด) ถอดครับ หมุนทวนเข็มนาฬิกา
ส่วนหางหนูต้องถอดแผงควบคุมแอร์ออกครับ ขั้นแรกต้องเอาคอนโซลชิ้นบนที่ครอบเรือนไมล์ออกก่อน แล้วถอดแผงหน้ากากที่ครอบแผงควบคุมแอร์ออก ถอดแผงควบคุมแอร์ออกมาก็เสร็จครับ ส่วนตำแหน่งน๊อตผมจำไม่ได้ต้องลองดูดี ๆ
Re: วิธีถอด Pressure Switch By: maxkrub
วันศุกร์ที่ 19 กันยายน 2008 เวลา 20:00:04
ดายเออร์  ไม่กี่ร้อยครับ จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ ของผมเคยตัน เลยเปลี่ยน ถ้าจำไม่ผิด ไม่เกิน 300 บาท ....
Re: วิธีถอด Pressure Switch By: suchonv
วันศุกร์ที่ 19 กันยายน 2008 เวลา 22:09:59
ดายเออร์ ไม่เกิน 300 บาท ตายละ  โหไม่นะ       
ผมเปลียนมา 800 บาท นึกว่าถูกแล้ว ที่แท้ 300 บาท พระเจ้าจอร์ท  ไม่นะ ไม่นะ