Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
ขับเกียร์5 เสียงมันเหมือนขับลากเกียร์ค่ะ By: sasi
วันศุกร์ที่ 02 มกราคม 2009 เวลา 21:18:45
มันเป็นบางช่วงน่ะค่ะ ปรกติก็ขับดี ปรู๊ดๆ แต่ช่วงนี้จะเป็นบ่อยค่ะเลยกังวลหน่อยๆกลัวมันเสียตอนขับกลางคืนน่ะดิ
Re: ขับเกียร์5 เสียงมันเหมือนขับลากเกียร์ค่ะ By: wig
วันเสาร์ที่ 03 มกราคม 2009 เวลา 20:47:14
บอกอาการอื่น มีอีกรึเปล่าครับ เช่นเข้าเกียร์ยากหรืออะไร
Re: ขับเกียร์5 เสียงมันเหมือนขับลากเกียร์ค่ะ By: chin205
วันจันทร์ที่ 05 มกราคม 2009 เวลา 09:33:47
ไม่รู้อาการเดียวกับผมเปล่าของผมน้ำมันเกียร์แห้งนะครับ
Re: ขับเกียร์5 เสียงมันเหมือนขับลากเกียร์ค่ะ By: sasi
วันพฤหัสบดีที่ 17 ธันวาคม 2009 เวลา 23:25:22
ขอโทษอย่างแรงนะคะ หายไปนาน...ไปแปลงสถานภาพเป็นนักศึกษาน่ะค่ะ พอไม่ได้เข้ามาก็เลยลืมรหัสผ่านซะงั้น  แต่เมื่อวานนี้เก็บของในห้องออกเลยเจอที่จดเอาไว้น่ะค่ะ ถึงได้กลับมา อิอิ เย้..อาการที่ว่านี้ คือ เบรคมันติดค่ะ แบบตอนนี้เลยไม่ใส่เบรคมือ กลัวมันติดอีก แระรถเราก็ไหลไปจูจุ๊บกะวีออสชาวบ้านเค้า อิอิ แต่โชคดีที่น้องน้อยตัวเล็ก เลยไม่มีความเสียหายและไม่ได้สร้างความเสียดาย(กะตังค์ที่ต้องจ่ายค่าซ่อมให้เค้าค่ะ)
อ้างจาก: chin205 ที่ วันจันทร์ที่ 05 มกราคม  2009 เวลา 09:33:47
ไม่รู้อาการเดียวกับผมเปล่าของผมน้ำมันเกียร์แห้งนะครับ

Re: ขับเกียร์5 เสียงมันเหมือนขับลากเกียร์ค่ะ By: gaszohol
วันอาทิตย์ที่ 20 ธันวาคม 2009 เวลา 21:34:53
อ้างจาก: Ugly_old_woman ที่ วันพฤหัสบดีที่ 17 ธันวาคม  2009 เวลา 23:25:22
ขอโทษอย่างแรงนะคะ หายไปนาน...ไปแปลงสถานภาพเป็นนักศึกษาน่ะค่ะ พอไม่ได้เข้ามาก็เลยลืมรหัสผ่านซะงั้น  แต่เมื่อวานนี้เก็บของในห้องออกเลยเจอที่จดเอาไว้น่ะค่ะ ถึงได้กลับมา อิอิ เย้..อาการที่ว่านี้ คือ เบรคมันติดค่ะ แบบตอนนี้เลยไม่ใส่เบรคมือ กลัวมันติดอีก แระรถเราก็ไหลไปจูจุ๊บกะวีออสชาวบ้านเขา อิอิ แต่โชคดีที่น้องน้อยตัวเล็ก เลยไม่มีความเสียหายและไม่ได้สร้างความเสียดาย(กะตังค์ที่ต้องจ่ายค่าซ่อมให้เขาค่ะ)
ชิวๆ เป็นการเล่าเรื่องได้ดีทีเดียวคับ ฮ่าฮ่า น่าสงสารน้องน้อยเนอะ ที่ต้องไปจิ้มท้ายเขา อาการแบบนี้ต้องรีบทำนะคับ
ก่อนที่มันจะสายเกินแก้  โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ  โอยยยยย
 :มอบดอกไม้: ขอให้หายไวๆคับ
Re: ขับเกียร์5 เสียงมันเหมือนขับลากเกียร์ค่ะ By: sasi
วันอาทิตย์ที่ 03 มกราคม 2010 เวลา 00:13:42
ยังไม่หายเลยค่ะคุณ gaszohol น้องชายดูให้แล้ว ปรากฏว่าไม่สามารถถอดน๊อตล้อออกได้(ทั้งๆที่มานตัวเบ้อเริ่มเทิ่ม เหมือนพี่สาวแหละ)ด้วยข้ออ้างว่า กลัวเครื่องมือที่มานซื้อมาแสนจะแพงมาหักเพราะน้องน้อยคงไม่คุ้ม แล้วก็เลิกทำ พร้อมกับหันหน้าไปชวนภรรยาไปบ้านพ่อตาแม่ยายเฉยเลย ส่วนพี่สาวขับรถกลับบ้านพร้อมกับมีเสียง อี๊ดๆแอ๊ดๆ บริเวณล้อหน้า กลัวรถล้อหลุดจนลืมกลัวผีเวลาขับผ่านหน้าวัด (ซึ่งปรกติจะเหยียบปรู๊ดๆ ผ่านจุดนี้แบบไม่สามารถคำนวนความเร็วได้ เลยอ่ะเนี่ยะ)
Re: ขับเกียร์5 เสียงมันเหมือนขับลากเกียร์# By: gaszohol
วันอาทิตย์ที่ 03 มกราคม 2010 เวลา 20:42:39
 ไออย๋า ลองเข้าร้านที่ดีๆ สนิทๆ ดูสิครับ เขาอาจช่วยได้ ต้องเอาร้านที่ไว้ใจได้นะครับ  ถูกต้องแล้วครับ

ปล.อาการที่ว่าไว้ เป็นเพระ คลัชหมดไหมอ่าคับ มันเลยดูลื่นๆ เหมือนเสียงลากเกียร์ มันจะเป็นบ้าง ไม่เป็นบ้าง แล้วแต่หน้าคลัชอ่าคับ อันนี้ลองแนะนะคับ เพระผมเคยมาแล้ว และโมมาจนพังไป 2 ชุดละคับ 555+
Re: ขับเกียร์5 เสียงมันเหมือนขับลากเกียร์ค่ะ By: wisan3452
วันจันทร์ที่ 04 มกราคม 2010 เวลา 00:40:58
ผมว่าเข้าร้านดีกว่าครับ
วันอังคารที่ 05 มกราคม 2010 เวลา 22:14:22
^_^ ค่ะ ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองหาดูค่ะ.....ผจญภัยกับน้องน้อยสนุกดีค่ะ (จิตผิดปรกติไหมเนี่ย??) เคยแบบจอดรถปุ๊บกำลังจะล็อคประตู ท่อแอร์ระเบิด ปุ้ง..ฟี๊ๆๆๆๆๆๆ มาสองครั้งแล้วค่ะ ตื่นเต้น ซู๊ดยอด..ครั้งที่สองเริ่มเฉยๆ ขับไปร้านแอร์เลยเพราะรู้แล้วว่าอารายมันระเบิดอ่ะ...แต่ครั้งแรกขำมากๆเลย ก็ไปปุ้ง..ฟี๊ ที่วิทยาลัยค่ะ เพื่อนๆนั่งอ่านหน้งสือเตรียมสอบกัน วิ่งกระจาย อิอิ เค้านึกว่าแก๊สระเบิดอ่ะดิ...
Re: ขับเกียร์5 เสียงมันเหมือนขับลากเกียร์ค่ะ By: singklonglord
วันพฤหัสบดีที่ 07 มกราคม 2010 เวลา 09:38:33
เห็นด้วยกับคุณแกสโซฮอลล์ครับ  ว่าคลัตซ์อาจหมด

ทดลองโดยค่อยๆ ออกรถที่เกียร์ 5  ปกติเครื่องต้องดับ  แต่ถ้าออกรถแล้วเครื่องไม่ดับ รถก็ไม่วิ่ง  เรียบร้อยครับ หมด..
Re: ขับเกียร์5 เสียงมันเหมือนขับลากเกียร์ค่ะ By: gaszohol
วันอังคารที่ 12 มกราคม 2010 เวลา 21:06:53
อ้างจาก: Ugly_old_woman ที่ วันอังคารที่ 05 มกราคม  2010 เวลา 22:14:22
^_^ ค่ะ ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองหาดูค่ะ.....ผจญภัยกับน้องน้อยสนุกดีค่ะ (จิตผิดปรกติไหมเนี่ย??) เคยแบบจอดรถปุ๊บกำลังจะล็อคประตู ท่อแอร์ระเบิด ปุ้ง..ฟี๊ๆๆๆๆๆๆ มาสองครั้งแล้วค่ะ ตื่นเต้น ซู๊ดยอด..ครั้งที่สองเริ่มเฉยๆ ขับไปร้านแอร์เลยเพราะรู้แล้วว่าอารายมันระเบิดอ่ะ...แต่ครั้งแรกขำมากๆเลย ก็ไปปุ้ง..ฟี๊ ที่วิทยาลัยค่ะ เพื่อนๆนั่งอ่านหน้งสือเตรียมสอบกัน วิ่งกระจาย อิอิ เขานึกว่าแก๊สระเบิดอ่ะดิ...
555 เรื่องนี้อ่านแล้วฮามากคับ ขอบอก 555+
อ้างจาก: singklonglord ที่ วันพฤหัสบดีที่ 07 มกราคม  2010 เวลา 09:38:33
เห็นด้วยกับคุณแกสโซฮอลล์ครับ  ว่าคลัตซ์อาจหมด

ทดลองโดยค่อยๆ ออกรถที่เกียร์ 5  ปกติเครื่องต้องดับ  แต่ถ้าออกรถแล้วเครื่องไม่ดับ รถก็ไม่วิ่ง  เรียบร้อยครับ หมด..
ไออย๋า อาการอื่นผมยังไม่ค่อยเห็นอ่าคับ ที่ขับแล้วเหมือนลากเกียร์อ่าคับ พี่ว่าจริงมั้ยคับ ถ้าเบรคติดมันจะคนละเรื่องเลยเนอะพี่
วันอาทิตย์ที่ 06 มิถุนายน 2010 เวลา 16:38:41
มาแร๊วค่ะ...ล่าสุดเสียค่าซ่อมไปเกือบหกพัน แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะมีอาการอะไรอีกหรือป่าว
แต่วีรกรรมขำๆยังมีเยอะค่ะ พี่สาวบ่นเพราะเห็นรถเสียบ่อยเลยบอกว่าจะออกเงินดาวน์ Marc ให้ แค่นั้นแหละเจ้าน้องน้อยเค้างอนเลยเสียประชดซะงั้น ทุกวันนี้ต้องห้ามไม่ให้ใครมาบอกให้ซื้อรถใหม่เด็ดขาดเลย 55 หลายครั้งแล้วอ่ะ (เจ้าที่)ของเค้าแรงจริงๆ
วันอาทิตย์ที่ 06 มิถุนายน 2010 เวลา 19:35:35
อ้างจาก: Ugly_old_woman ที่ วันอาทิตย์ที่ 06 มิถุนายน  2010 เวลา 16:38:41
มาแร๊วค่ะ...ล่าสุดเสียค่าซ่อมไปเกือบหกพัน แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะมีอาการอะไรอีกหรือป่าว
แต่วีรกรรมขำๆยังมีเยอะค่ะ พี่สาวบ่นเพราะเห็นรถเสียบ่อยเลยบอกว่าจะออกเงินดาวน์ Marc ให้ แค่นั้นแหละเจ้าน้องน้อยเขางอนเลยเสียประชดซะงั้น ทุกวันนี้ต้องห้ามไม่ให้ใครมาบอกให้ซื้อรถใหม่เด็ดขาดเลย 55 หลายครั้งแล้วอ่ะ (เจ้าที่)ของเขาแรงจริงๆ
อันนี้ผมว่ามีส่วนครับ(บางคนนะ) มันคงมีความรู้สึกมากกว่านี้ถ้าเขาพูดได้ อิอิ ผมเองก็รักมันเหมือนน้อง
เวลาแซวนิดๆหน่อย มีงอล แล้วอย่าแกล้งถามว่าอันนี้จะพังรึยัง เพระมันจะพังในไม่ช้า 555+
รถผมพึ่งออกจากอู่มาเมื่อคืนครับ 8พัน5 ยังไม่จบเลยครับ อิอิ อังคารทำไฟต่อเลย เอิ๊กๆ
เรารักมัน มันก็รักเราคับ ขอให้รักมันนานๆครับ ฮ่าฮ่า