Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
เปิดแอร์แล้วพัดลม step 2 ทำงาน By: worathep
วันพฤหัสบดีที่ 23 เมษายน 2009 เวลา 01:18:44
temp.ก็ปกติ  75 องศา แต่พอกดปุ่ม A/C พัดลม step 2 ทำงานทันที  ลองไปถอดแจ็ค  press. sw. ที่อยู่ใกล้ air dryer ดู ปรากฎว่า พัดลม step 1 ทำงานปกติ  อาการแบบนี้แสดงว่า press. sw. เสียใช่มั๊ยครับ
Re: เปิดแอร์แล้วพัดลม step 2 ทำงาน By: nu2006
วันพฤหัสบดีที่ 23 เมษายน 2009 เวลา 09:13:55
แนะนำหน่อยน่ะครับ อยากให้ใช้ศัพท์ที่คนทั่วๆไปรู้ สามารถอ่านและเข้าใจ ถ้ายิ่งมีภาพประกอบในคำศัพท์นั้นๆด้วย ยิ่งดีเลยครับ
ปล.แค่คิดว่าอยากให้กระทู้ทุกกระทู้มีประโยชน์สูงสุดกับทุกคน โดยเฉพาะมือใหม่ และคนไม่รู้ทางด้านเทคนนิค จะได้ทราบและเข้าใจมากขึ้น

สำหรับคำตอบ ลองหายืมสวิตซ์ที่ว่าจากคนอื่นมาลองเสียบดูก่อนจะดีกว่ามั้ยครับ  หรือรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบต่อน่ะครับ
ขอบคุณครับ
Re: เปิดแอร์แล้วพัดลม step 2 ทำงาน By: worathep
วันศุกร์ที่ 24 เมษายน 2009 เวลา 02:46:36
เปลี่ยน pressure  switch เป็นของ SRI ได้มาจากช่าง เอ นวมินทร์ อาการก็หายเป็นปกติแล้วครับ ของใหม่แตะไม่ได้เลยแพงมากๆ เห็นช่างแอร์เขาบอกดัดแปลงใช้ของเบนซ์ก็ได้ แต่ไม่กล้าทำ