Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
รบกวนถามปัญหาเครื่อง D8 By: Kasana
วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 08:23:33
ขับอยู่ปกติ บางจังหวะพอเหยียบคันเร่งแล้วเครื่องไม่มีการตอบสนอง เข็มวัดรอบก็ชี้นิ่งเหมือนอยู่ตอนรอบเดินเบา ต้องรอสักพักประมาณ 3-5 วินาที รอบถึงจะขึ้นและมีอาการเหมือนเดินไม่ครบสูบ หลังจากนั้นก็เข้าสู่ภาวะปกติ อาการแบบนี้มันเป็นๆ หายๆ ครับ บางครั้งเหรียบคันเร่งก็ดับไปเลย ไม่ทราบว่าท่านใดมีประสบการณ์หรือทราบไหมครับว่ามันเกิดจากอะไร ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
รถผมรุ่น 405 sri วางเครื่อง D8 เกียร์ออโตของ sri ครับ
Re: รบกวนถามปัญหาเครื่อง D8 By: Poj_MN
วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 18:46:08
ลองดูที่สายหัวเที่ยน,หัวเทียน ระบบหัวฉีด ก่อนนะครับ   อาการนี้น่าจะเป็นอย่างนั้น
Re: รบกวนถามปัญหาเครื่อง D8 By: CoRso
วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 21:32:00
ลองดู กรองเบนซินดูครับ
Re: รบกวนถามปัญหาเครื่อง D8 By: Kasana
วันอังคารที่ 28 เมษายน 2009 เวลา 09:45:19
ขอบคุณครับ กรองเบนซินเปลี่ยนแล้วครับ ก็ยังไม่หาย เดี๋ยวผมจะลองหาสาเหตุอื่นไปตามคำแนะนำนะครับได้ผลอย่างไรจะมารายงานให้ทราบครับ