Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
แนะนำหน่อยครับ sri เร่งไม่ขึ้นครับ By: arm
วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 16:24:04
sri start น้ำมันติดปกติรอบเครื่องนิ่ง วอร์มเครื่องสักพัก แล้วเหยียบคันเร่งออกตัวได้ แต่มีอาการเมื่อเหยียบ
คันเร่งเพิ่ม ความเร็วและรอบยังไม่ขึ้น จะ delay ประมาณ 3-5 วินาทีก่อนที่เครื่องจะพุ่ง จะเป็นลักษณะนี้
เมื่อเหยียบคันเร่งเพิ่ม ใช้ gas ทำแบบเดียวกันเป็นปกติไม่มีอาการครับ  ทุกครั้งจะ start น้ำมันวิ่งสัก 5 km
แล้วเปลี่ยนเป็น gas ควรจะเช็คอะไรดีครับ
Re: แนะนำหน่อยครับ sri เร่งไม่ขึ้นครับ By: raksit
วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 16:52:30
ก่อนอื่นล้างหัวฉีด
ตรวจหัวเทียน ถ้าแฉะมากก็เปลี่ยนใหม่เลยไม่กี่ตังค์
สุดท้ายอย่าลืมให้ช่างล้างมอเตอร์เดินเบาซะเลย ไหน ๆ ก็ทำแล้ว
Re: แนะนำหน่อยครับ sri เร่งไม่ขึ้นครับ By: madmax
วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 18:04:47
ถ้าล้างหัวฉีดแล้วยังเป็นอีก ลองรีเซตกล่องดูครับ อาจจะหาย ของผมก็เป็น พอรีเซตแล้วถ้าวิ่งน้ำมันอย่างเดียวก็ไม่เป็นไร  แต่ถ้าวิ่งแก็สซักอาทิตย์ก็เป็นอีก  ต้องรีเซตบ่อยๆ สงสัย  ecu แก๊สมันกวนระบบไฟ
Re: แนะนำหน่อยครับ sri เร่งไม่ขึ้นครับ By: arm
วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 20:47:25
จะลองทำตามที่แนะนำ ขอบคุณครับ
Re: แนะนำหน่อยครับ sri เร่งไม่ขึ้นครับ By: ecco
วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 20:55:57
ลองดูว่าท่อน้ำมันเชื้อเพลิงจากปั้มติ๊กในถังยังดีอยู่หรือเปล่า ผมเคยเจออาการนี้ท่อน้ำมันในถังแตก
Re: แนะนำหน่อยครับ sri เร่งไม่ขึ้นครับ By: wasin
วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 21:21:44
ตรวจสอบท่อไอดีดูด้วยครับ

มันหลุดหลวมหรือเป็นรูหรือเปล่า