Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
สวัสดีครับพี่ๆชาวเปอร์โยทุกคนครับขุดแรคพวงมาลัย GRI มีปัญหาครับ มีใครขายบ้างครับ By: yakusa GRI
วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 21:34:35
ผมเคยเอาแรคพวงมาลัยไปซ่อม ตอนถอดชุดโอริง(ชุดซ่อม) ช่างเขาใช้ไขควงค่อยๆงัดบูตออกมาแต่คงเป็นรอยผมก็เห็น...พอเปลี่ยนชุดซ่อมเสร็จเอาไปใช้ก็รู้สึกว่าพวงมาลัยมันสั่น...ผมวิ่งมาหลายเดือนแล้ว...เพิ่งสังเกตเห็นว่าตอนนี้ยาง Michelin energy XM1 ซึ่งเพิ่งเปลี่ยนได้ประมาณห้าเดือน...ตั้งศูนย์ล้อยังไม่ถึงเดือน...ทั้งสี่ล้อ เฉพาะล้อหน้าสองล้อมันกินขอบยางมาก...ยิ่งด้านหน้าคนขับปรากฏว่าวันนี้มองเห็นชัดว่ายางโล้นจนดอกหมดบริเวณริ่มขวาหน้ากับด้านซ้ายยางซ้าย...ช่วยแนะนำหน่อยได้ป่ะครับ...ว่าเกิดจากอะไรได้บ้างอีก...อยากเอารถไปลองให้อาดำริห์ดูแต่ไม่ทราบว่าอู่อยู่ที่ไหน๋...รบกวนขอแผนที่กับเบอร์โทรด้วยได้ป่ะครับ...ยังไงฝากขอพี่ๆชาวเปอร์โยต์ช่วยด้วยนะครับ...คำถามสุดท้ายครับ...ถ้าบู๊ตแร๊คนี่ถ้ากลึงทองเหลืองใส่แทนได้รึเปล่าครับ..  :8:   ขอบคุณพี่ๆชาวเปอร์โยต์ทุกๆคนครับ"""เบอร์โทรครับ 0868950563  อือๆๆ
Re: สวัสดีครับพี่ๆชาวเปอร์โยทุกคนครับขุดแรคพวงมาลัย GRI มีปัญหาครับ มีใครขายบ้างครับ By: wasin
วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 23:23:48
เกิดจากศูนย์ล้อผิดครับ

แต่ผิดเพราะอะไรต้องมาไล่ดูกันอีกทีครับ
Re: สวัสดีครับพี่ๆชาวเปอร์โยทุกคนครับขุดแรคพวงมาลัย GRI มีปัญหาครับ มีใครขายบ้างครับ By: pebee
วันอังคารที่ 28 เมษายน 2009 เวลา 01:03:47
พวงมาลัยมันสั่น...ผมวิ่งมาหลายเดือนแล้ว
Michelin energy XM1 ซึ่งเพิ่งเปลี่ยนได้ประมาณห้าเดือน
ตั้งศูนย์ล้อยังไม่ถึงเดือน

ตอนทำเกี่ยวกับแร็คได้ตั้งศูนย์ล้อหรือเปล่า
ถ้ามีการถอดลูกหมากแร็คตัวนอกด้วย ควรจะต้องตั้งศูนย์ล้อใหม่ด้วย ไม่งั้นศูนย์ล้อจะเพี๊ยนได้
ถึงแม้ช่างจะมาร์คระยะเกลียวแร็คตัวนอกไว้ แต่ผมก็ไม่ชัวร์ ผมก็ต้องตั้งศูนย์ใหม่ยอมเสียเงินเพิ่มดีกว่าให้กินยางครับ
Re: สวัสดีครับพี่ๆชาวเปอร์โยทุกคนครับขุดแรคพวงมาลัย GRI มีปัญหาครับ มีใครขายบ้างครับ By: ponggoa
วันอังคารที่ 28 เมษายน 2009 เวลา 09:30:32
ลองสลับล้อ และตั้งศูนย์ใหม่ครับ