Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
รบกวนถามเรื่อง เบาดับทีคับ By: nongeuang
วันอาทิตย์ที่ 03 พฤษภาคม 2009 เวลา 13:21:40
1. ตอนสตาทอยู่บ้านจอดไว้สตาท ปกติน่ะครับเครื่องรอบอยู่ที่ 1000 นิ่งเลย
2. ถ้าไม่เปิดแอร์จะนิ่งรอบไม่มีตกครับ
3. เมื่อเปิดแอร์ รอบขึ้น 1200 แล้วตกลงมา 750 เลย
4. เปิดแอร์ไปประมาน 5 นาทีช่วงแอร์ตัดครับ รอบ เหลือ 250 ไม่ก็ดับไปเลย
5. คล้ายๆข้อ 4 ครับแต่ผม กดปิดแอร์เอง อาการเหมือน ข้อ 4 เลย ครับ

สิ่งที่ทำแล้ว

1. ล้างมอเตอร์เดินเบาแล้ว
2. ล้างกรองอากาศ
3. reset ecu ผมถอดสายออกจากหม้อแบต ขั้วลบ ถูกใหม ครับ
4. เปลี่ยนหัวเทียน ยกชุด
5. อยาก ล้างปีกผีเสื้อแต่ผมไม่รู้มันตัวใหน ผมซ่อมเป็นแต่คอมฯครับ รถซ่อมไม่ค่อยเป็น เพิ่งเคยจับครั่งแรก ใบขับขี่ ยังเป็นชั่วคราวอยู่เลย
6. ปลั๊ก ทุกตัวผมลองถอดเสียบใหม่ทุกตัวเลยครับ

อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำทีครับว่าต้องทำยังไงถึงจะแก้ปัญหานี้ได้ ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยน่ะครับ อาจจะได้เกร็ดความรู้มาใช้บ้าง อิอิ