Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
งานเข้าครับ ถังน้ำมันรั่ว By: cuepea
วันศุกร์ที่ 08 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:45:59
เจ้า 405 GR ของผม ถังน้ำมันรั่วหน่ะครับ ไม่ทราบว่าตัวถังเป็นวัสดุอะไร จะซ่อมอย่างไรได้บ้าง หรือมีที่ไหนรับปะถังน้ำมันบ้างครับ รบกวนด้วยครับ เปลืองน้ำมันมากเลยครับ จอดไว้น้ำมันซึมออกมาตลอดเลยครับ  ตาดำๆ
Re: งานเข้าครับ ถังน้ำมันรั่ว By: toto4
วันศุกร์ที่ 08 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:10:47
ถังเป็นพลาสติก...น่าจะใช้อีฟอกซี่ ที่ขายตามห้างอุดชั่วคราวได้น่ะครับ
แต่วิธีการอุดขณะที่น้ำมันยังไหลอยู่นี้ น่าจะไม่ค่อยได้ผลน่ะซิ...ถ้าจะให้ดีน่าจะให้ถังน้ำมันแห้งสนิท(ไม่มีน้ำมันอยู่)น่าจะอุดได้ผลดีกว่า
Re: งานเข้าครับ ถังน้ำมันรั่ว By: wasin
วันเสาร์ที่ 09 พฤษภาคม 2009 เวลา 06:22:42
ควรจะถอดมาแล้วค่อยอุดรอยรั่วนะครับ

Re: งานเข้าครับ ถังน้ำมันรั่ว By: Webmaster
วันเสาร์ที่ 09 พฤษภาคม 2009 เวลา 07:22:24
อ้างจาก: toto4 ที่ วันศุกร์ที่ 08 พฤษภาคม  2009 เวลา 23:10:47
ถังเป็นพลาสติก...น่าจะใช้อีฟอกซี่ ที่ขายตามห้างอุดชั่วคราวได้น่ะครับ
แต่วิธีการอุดขณะที่น้ำมันยังไหลอยู่นี้ น่าจะไม่ค่อยได้ผลน่ะซิ...ถ้าจะให้ดีน่าจะให้ถังน้ำมันแห้งสนิท(ไม่มีน้ำมันอยู่)น่าจะอุดได้ผลดีกว่า

เปลี่ยถังไปเลยดีกว่าครับ
Re: งานเข้าครับ ถังน้ำมันรั่ว By: pong
วันเสาร์ที่ 09 พฤษภาคม 2009 เวลา 08:50:41
ไม่ได้บอกว่ารั่วตรงไหน ส่วนใหญ่จะรั่วตรงน็อตถ่ายน้ำมันใช้อีฟอกซี่มหาอุตม์ ที่เป็นดินน้ำมันสองแท่งผสมกัน เอาอยู่ครับ
Re: งานเข้าครับ ถังน้ำมันรั่ว By: cuepea
วันเสาร์ที่ 09 พฤษภาคม 2009 เวลา 13:27:05
ลืมบอกไปครับ ว่าถังน้ำมันผมรั่วบริเวณ รอยต่อระหว่าง ถังน้ำมัน กับท่อส่งน้ำมันหน่ะครับ

ถามเพิ่มอีกนิดนะครับ แล้วเวลา เอากาวมหาอุตพอกเนี่ย น้ำมันมันก็ยังซึมอยู่หนิครับ กาวจะติดอยู่เหรอครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ