Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
ขายกันหมดแล้วเหรอ By: Bean 205
วันศุกร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 23:35:27
เห็นเพื่อนๆ ใน webboard ประกาศขายกันหลายคน Sad  ดูแล้วเหี่ยวๆ บ้าง คือผมเพิ่งเข้ามาอยู่ใหม่เลยทำใจไม่ค่อยจะได้ :'(  ไม่เป็นไรครับ แต่อย่าลืมเข้ามาออกความเห็นช่วยแก้ปัญหาให้ผมให้เพื่อนที่เหลือบ้างนะครับ
Re: ขายกันหมดแล้วเหรอ By: 001
วันศุกร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 23:54:30
คงเปลี่ยนมือกันงับ
เเต่ช่วงนี้
เชียงใหม่เห็น รุ่น gr ธรรมดา วิ่งกันเยอะมาก นับดู เกือบ 30 คันเเล้วคับ

สงสัยจะบูมเเทนมินิ Grin

วันนี้เจอ
205 Turbo
ไฟหน้าเเปะที่กันเเตก
inter โครตโหด
เจอวนกันหน้าหอเเถวพายัพ
ไอ้เรามันรถ 205 sport เเอบเเรงด้วยวัดรอบ
เเถมติดรูปไอ้มดเเดงรอบคัน

เจอ inter คันนี้เข้าไป
เลยไม่กล้าเข้าไปถามเลย
รถเราโนเนะ
รถเขา โครตโหด

ไว้เจอกันคราวหน้าจะลองเเอบไปถามดูว่า
เปลี่ยนอะไรไปมั่ง
 Grin
Re: ขายกันหมดแล้วเหรอ By: kobyte
วันเสาร์ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 09:17:07
คุณ Bean 205 ก็ว่าไปนั่น ยังไม่ขายกันหมดหรอกครับยังมีกันอยู่เยอะแยะ เท่าที่ใช้มา 205 เป็นรถที่ดีนะครับ ผมว่าสวยดีละก็ขับสนุก จริงๆก็ไม่อยากขายหรอกครับอยากเก็บไว้มากกว่า ที่ประกาศขายเพราะต้องการใช้รถกระบะน่ะครับ เรามันตัวคนเดียวจะใช้รถทีละ 2 คันก็ยังไงอยู่ มีคนบอกว่าก็ไปซื้อ 504 กระบะมาขับสิ ผมว่า 504 เค้าก็อายุเยอะพอสมควรแล้วอ่ะครับจะเอาไปใช้แบบสมบุกสมบันก็เสียดายรถน่ะ เอามาขับแบบชิวๆดีกว่า Cheesy
Re: ขายกันหมดแล้วเหรอ By: Ohm205
วันเสาร์ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 11:15:37
ก็ไม่อยากขายหรอกครับแต่บ้านผมจะไม่มีที่จอดเอาอะจะเอามันไปจอดตากลมตากฝนก็กระไรอยู่แต่ยังไม่ได้ราคาที่พอทำใจได้อะยังไงช่วงนี้ผมก็คงขับเจ้าหนูนี่ต่อไปแหละครับ
Re: ขายกันหมดแล้วเหรอ By: nattorn
วันจันทร์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 12:09:40
แต่ละท่านมีเหตุผลของตนเองในการขายครับ ส่วนผมยังไม่ขายเพราะไม่มีตังค์ซื้อใหม่ และชอบความเล็กของมันที่จอดง่ายและประหยัดน้ำมัน
ยังไงก็ยังอยู่เป็นเพื่อนคอยช่วยเหลือกันครับ  ถ้าน้ำมันขึ้น 30 บาทขึ้น ว่าจะลองติดแก๊สดูบ้างครับ (รอดูสิ้นปีว่ารัฐบาลจะขึ้นค่าแก๊สจริงหรือขู่) มีใครสนใจบ้างหรือเปล่า
Re: ขายกันหมดแล้วเหรอ By: Bean 205
วันจันทร์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 22:21:59
โอเคครับ ยังอบอุ่นอยู่  Grin
Re: ขายกันหมดแล้วเหรอ By: P205
วันอังคารที่ 14 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 13:25:55
ของผม ซื้อมือที่3มาเป็นคันแรกในชีวิตและคิดว่าเป็นคันสุท้ายด้วย เพราะอายุมากแล้ว รักมันมากถูกใจที่สุด ประหยัดจากราคาที่ซื้อมา ประหยัดการสิ้นเปลืองน้ำมัน ประหยัดหาที่จอดง่าย ประหยัดกับการใช้ถนน(กินเนื้อที่นิดเดียว ไม่เหมือนคนที่เห็นแก่ตัว ถือว่ามีเงินมากใช้รถคันยาว ๆ แต่นั่งข้างหน้าคนเดียว มีเนื้อที่วางเหล็กไว้บนถนนตั้งแยะ  ถ้าคนที่ใช้รถยาว ๆ ลองคิดมาใช้รถคันเล็ก ๆ บ้าง ถนนจะว่างรถจะไม่ติดเหมือนทุกวันนี้ ก็เป็นสิทธิของเขานะคราบ)  ยังไงก็ไม่ขายครับ
Re: ขายกันหมดแล้วเหรอ By: Mart205
วันอังคารที่ 14 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 14:18:48
เกือบแต่ก็ไม่ได้ขายจ้า ตอนนี้ทำใหม่แย้ว ปึ๊กๆอ่ะ
Re: ขายกันหมดแล้วเหรอ By: P205
วันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 13:05:56
 : Cheesy ยินดีด้วยครับคุณ MART
Re: ขายกันหมดแล้วเหรอ By: Bean 205
วันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 22:50:10
ขับมันจริงๆ นะครับ 205 เนี่ย ซิบอกไห้ Cool
ตอนแรกกะซื้อมาให้ภรรยา ขับ แต่ชักติดใจแล้วล่ะครับ Grin
Re: ขายกันหมดแล้วเหรอ By: mod205
วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 13:58:41
ยังครับ ยังอยู่กันอีกนานครับสำหรับ 205 ผม

เหมือนกันเลยครับ ทีแรกตั้งใจว่าจะเอาไว้ให้ภรรยาหัดขับรถ พอเธอเริ่มมาขับจริงๆ ชักไม่อยากให้ใช้ซะงั้น

ผมว่ามันเกาะถนนกว่าเจ้า Volvo 940 VAN ของผมอีกคันซะอีก รายนั้นเขาเน้นน้ำหนักเยอะไว้กดถนนมากกว่า แต่เปอร์โยต์ ผมเรียกว่ามันดูดติดถนนมากกว่าครับ  Grin Grin

ถ้าไม่ออกต่างจังหวัด ขนคน ขนของเยอะๆจริงๆ ผมชอบเอา 205 ออกมาแรดบนถนนมากกว่าครับ จี๊ดจ๊าดดี  Cool

ติดใจอย่างเดียวไม่ได้ครับ ต้องติดแก๊สด้วยถึงจะพบกับสวรรค์ที่แท้จริงครับ 5555