Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
ถามราคาและร้านขายหลอดไฟในห้องโดยสาร By: guitarirri
วันเสาร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 15:25:25
หลอดไฟสี่เหลี่ยมผืนผ้าในห้องโดยสาร ทั้งข้างหน้าและข้างหลัง ของ 405 SRI มันมีปัญาหาอ่ะคับ เอาทั้งโคมมันเลยอ่ะ ราคาเท่าไรคับ ทั้งหน้าและหลังเลยอ่ะ ขอบคุณคับ
Re: ถามราคาและร้านขายหลอดไฟในห้องโดยสาร By: heng
วันเสาร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 22:00:49
            ตัวหลอดและทั้งโคมทั้งหน้าหลัง มีขายทุกชิ้นที่ศูนย์เปอร์โยต์ หรือสั่งซื้อได้ผ่านร้านอะไหล่ ลองโทรสอบถามได้ที่เอกชัย 02 2492840 ราคาผมจำไม่ได้แล้วแต่อยู่ไม่กี่ร้อยบาทครับ
Re: ถามราคาและร้านขายหลอดไฟในห้องโดยสาร By: guitarirri
วันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 13:06:31
ขอบคุณมากๆคับ
Re: ถามราคาและร้านขายหลอดไฟในห้องโดยสาร By: red406
วันจันทร์ที่ 20 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 14:08:37
ถ้ามันติดบ้างไม่ติดบ้าง ซื้อตัวใหม่มาสักพักก็มีปัญหาเดิมอีกและครับ เนื่องจากมันเป็นสวิสต์ที่ใช้การกดที่หลอดไฟแทนที่จะมีสวิสต์แยกออกมา พอเราใช้ไประยะหนึ่งจะมีพวกคราบออกไซด์จากการที่มันสัมผัสอากาศโดยตรงมาเกาะทำให้สวิสต์ใช้การไม่ได้อีกเหมือนเดิม ผมแก้ปัญหาโดยการถอดออกมาแล้วมาทำความสะอาดขั้วสวิสต์โดยใช้น้ำยาphilipsกระป๋องแดงฉีดแล้วใช้ไขควงขูดตรงหน้าสัมผัสให้สะอาด แล้วประกอบก็ใช้ได้เหมือนเดิมแล้ว แต่ถ้าพลาสติกมันแตก ผมก็เปลี่ยนใหม่เหมือนกันครับ
Re: ถามราคาและร้านขายหลอดไฟในห้องโดยสาร By: ksurachet
วันจันทร์ที่ 20 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 19:56:39
ผมว่า รบกวนให้พวกพี่ ๆ ป๋า ๆ มา DIY หรือวิจัย(โมดิฟาย)หลอดไฟในห้องโดยสารดีไหมครับ แบบ DIY สวิทช์กระจกไฟฟ้าอ่ะครับ  Grin