Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
เข็ม ไมล์ กะเลข ไม่ดุกดิก ซ่อมเองใด้ไหมครับ By: lolicon
วันอังคารที่ 10 สิงหาคม 2010 เวลา 05:21:27
(ขออณุญาติ พี่jack205นะครับที่ผมก้อปรูปพี่มาลงเพราะพอดีวันนี้ช่วงขากลับผมมีปัญหาตรงจุดนี้พอดีจะรอเช้าก็คงไม่ทันจะถ่ายมาลงเพราะวันนี้ผมต้องไปถึงที่ทำงานก่อน6โมงเช้าและอาจจะเลิกดึก)จึงขออณุญาติ และขอขอบคุณที่ให้ยืมมา ณ ที่นี้ขอขอบคุณครับ :มอบดอกไม้:

พอดีขากลับมาจากที่ทำงานลุยน้ำที่ขังมาใด้สักพักตอนช่วงสี่ทุ่มของวันนี้อ่ะครับ พอขากลับ เข็มสีส้ม กะเลขที่บอกเลขกิโล มันไม่กระดุกกระดิกเลย ต้องเช็คตรงไหนครับพี่ๆ ทำเองใด้ หรือต้องส่งช่างรื้อมาดูครับ
ขอบคุณครับ ตาดำๆ
Re: เข็ม ไมล์ กะเลข ไม่ดุกดิก ซ่อมเองใด้ไหมครับ By: jack205
วันอังคารที่ 10 สิงหาคม 2010 เวลา 08:30:13
สายไมล์ขาด 90% ประมาณเส้นละ 600-800 บาท เปลี่ยนเองก็ได้ ตามลำดับดังนี้  1. ต้องถอดเรือนไมล์ให้ได้ แต่ระวังแตก
2.สาย สอดผ่านตัวถังรถรูเดิม   3.  ถอดชุดถังกรองอากาศ-ปากคาบู เพื่อให้ง่ายต่อการทำ   เอาอย่างนี้ ลืม ข้อ 1-3 ซะ ฟังข้อ 4 . คือ ไป อู่ไหนก็ได้ที่รู้จัก  ให้เค้า ถอดสายไมล์ บริเวณเครื่องก่อน ลองดึงดูว่าขาดไหม  ถ้า ขาด  ก็ไปซื้อ น่าจะใช้ของ 305 ได้นะ แค่นี้ก่อนนะครับ งานเข้า
Re: เข็ม ไมล์ กะเลข ไม่ดุกดิก ซ่อมเองใด้ไหมครับ By: lolicon
วันพุธที่ 11 สิงหาคม 2010 เวลา 06:32:52
 ตาดำๆ   น้ำใจงามมากครับพี่ ให้ยืมรูปแล้วยังกรุณามาแนะนำให้  โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
ขอบคุณครับ  
แล้ว ถ้าขาดเนี่ย มันมีมิเตอร์ตัวไหนมาใช้แทนกันไหมครับ ไม่อยากแงะเลยกลัวหักแต่คอนโซลไปแน่ๆกรอบมาเชียว มีแบบต่อเพิ่มไหมครับ แบบพวกวัดรอบวัดความร้อนอะไรงี้แต่เปนเลขกิโลแทนอ่ะครับ เพราะถ้าเลขกิโลไม่ขึ้นผมก็ไม่รู้ยะทางที่วิ่งครับอีกอย่างจะใด้รู้ระยะเปลี่ยนถ่ายต่างๆ ขอบคุณครับ
Re: เข็ม ไมล์ กะเลข ไม่ดุกดิก ซ่อมเองใด้ไหมครับ By: jack205
วันพุธที่ 11 สิงหาคม 2010 เวลา 08:44:50
แนะนำอย่างนี้นะครับ ก่อนอื่น มีร้านเครื่องเสียงที่รู้จักกันไหม ให้เขาลื้อช่วงเข็มไมล์ให้ แต่ยังไม่ต้องถอดอารายทั้งสิ้น ให้เห็นแค่เรือนไมล์ก็พอ (เพราะร้านเครื่องเสียงนี่เขาจะพิถ๊พิถันในการถอดมากกว่าพวกที่เป็นอู่) จำด้วยนะครับว่าเค้าถอดอย่างไรเพราะอาจต้องใส่เอง  แล้วขับมาที่อู่ทำการเปลี่ยนสายไมล์ 600-700 เอง เที่ยงตรงกว่า ที่ติดเพิ่มอีก ถ้าคอนโซนมันแตกจิงๆก็สั่งในเวปนี้ไง ไม่แนะนำให้ติดเพิ่มถ้าใช้เครื่องเดิมอยู่นะครับ คอนโซนเดิมมันก็จะทานน้ำหนักตัวเองไม่ไหวอยู่แล้วจะแตกวันไหนก็ไม่รู้ครับ แถมจะมีมิเตอร์มาวางอีก แย่เดินสายไฟอีก ข้อสุดท้าย  มาโคราชเลยครับจะให้น้าด้วงเปลี่ยนให้ครับ
Re: เข็ม ไมล์ กะเลข ไม่ดุกดิก ซ่อมเองใด้ไหมครับ By: lolicon
วันพุธที่ 11 สิงหาคม 2010 เวลา 19:22:46
 :มุมโคตรเศร้า:  โคราชเลยเหรอคร้าบ  :เหงื่อแตก:
 ไปโลด ไปโลด ไปโลด
วันพฤหัสบดีที่ 12 สิงหาคม 2010 เวลา 18:11:29
คือไม่ทราบว่าตรงส่วนนี้มานเป็นสายตรงไหนครับถ้าเปิดห้องเครื่องมาอยู่ช่วงไหน หรือมันมีฟิวสืหรืออะไรเกี่ยวกับไฟไหมครับ เพราะจากที่จำความใด้หลังจากที่ผมลุยยน้ำแบบไม่ใดเบรคเหมือนน้ำมันไปช้อตส่วนไหนรึเปล่าครับ คือผมว่าวิ่งๆลุยน้ำสายอาจจะไม่ขาดครับ เลยลองถามดูครับ ไปหาช่างที่รูจักแล้ว งานเขาเยอะ แล้วยังส่ายหน้าเหมือนไม่อยากรับทำเฮ้อ โหไม่นะ
 โหไม่นะ
Re: เข็ม ไมล์ กะเลข ไม่ดุกดิก ซ่อมเองใด้ไหมครับ By: nitnueng
วันพฤหัสบดีที่ 12 สิงหาคม 2010 เวลา 22:33:20
คือว่าอย่างงี้ครับ   ต่อให้ท่านหาสายเจอ แต่ถ้าไม่สามารถถอดเรือนไมล์ออกไม่ได้ ไม่มีประโยชน์ครับ
ถ้าถอดเรือนไมล์ได้ก็คงแก้ไขได้ละครับ
Re: เข็ม ไมล์ กะเลข ไม่ดุกดิก ซ่อมเองใด้ไหมครับ By: serph
วันอาทิตย์ที่ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 00:35:12
เข้าใจล่ะครับ อืมหาร้านแงะต่อไปครับ :เหงื่อแตก:
Re: เข็ม ไมล์ กะเลข ไม่ดุกดิก ซ่อมเองใด้ไหมครับ By: Schap
วันอาทิตย์ที่ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 11:30:32
ใช่ให้ร้านดีกว่า ไม่ชำนาญจริงๆสำหรับผมเป็นเรื่องยากเลย