Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
มีกลิ่นภายนอกเข้ามาในห้องโดยสาร สาเหตุเพราะอะไร By: yot18
วันศุกร์ที่ 08 ตุลาคม 2010 เวลา 14:57:47
ไปทำสีรถมาใหม่ทั้งคันครับ มีปัณหาเรื่องมีกลิ่นจากภายนอกเข้ามาในห้องโดยสาร ยิ่งถ้าขับผ่านใกล้ที่มีกลิ่นแรงๆ
โอยไม่อยากเล่าต่อ ขอความช่วยเหลือจากผู้รอบรู้ทั้งหลาย ช่วยชี้แนะหน่อยครับว่า มันเกิดจากอะไรแล้วต้องแก้ไขยังไง :นอนตายดีกว่า:
Re: มีกลิ่นภายนอกเข้ามาในห้องโดยสาร สาเหตุเพราะอะไร By: BEAUT
วันศุกร์ที่ 08 ตุลาคม 2010 เวลา 15:38:17
ยางขอบประตู และกระจก แนบสนิท หรือเปล่าครับ
Re: มีกลิ่นภายนอกเข้ามาในห้องโดยสาร สาเหตุเพราะอะไร By: CHET
วันศุกร์ที่ 08 ตุลาคม 2010 เวลา 16:02:26
สังเกตุดูว่าแอร์เย็นน้อยลงกว่าเดิมป่าวลมที่่ออกมาครบทุกช่องไหมแล้วเสียงภายนอกเข้ามามากกว่า้เดิมไหมถ้าใช่ลองดูปุ่มตัวซ้ายมือตัวแรกที่บังคับช่องทิศทางลมแอร์มันปิดมาทางขวามือสุดไหมถ้าสุดแล้วก็ลองใช้ไฟฉายส่องดูที่ตะแกรงหน้ารถตรงที่ปัดน้ำฝนซ้ายลอดตะแกรงเข้าไปมันจะมีช่องลมดูว่ามันปิดสนิทไหม
Re: มีกลิ่นภายนอกเข้ามาในห้องโดยสาร สาเหตุเพราะอะไร By: yot18
วันอังคารที่ 12 ตุลาคม 2010 เวลา 09:29:50
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ผมจะลองตรวจดูดีดีอีกที เผื่อจะเจอปัญหา
ได่เรื่องยังงัยจะนำมาเล่าต่อครับ