Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
[Help!!] เรื่องประตู 405 gr ครับ By: wasowski
วันพุธที่ 20 ตุลาคม 2010 เวลา 20:55:43
คือว่า ประตูมันล๊อกได้นะครับ แต่เวลาปลดล็อกบางครั้งมัน เด้งขึ้น-ลง  อะไร

เป็นเฉพาะตอนไขด้านคนขับด้านเดียวซะด้วยครับ ส่วนอีกด้านนึงไม่มีปัญหาอะไรครับ

ผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำ วิธีซ่อมด้วยนะครับ เพราะเคยซ่อมไปแล้วรอบนึง มันเป็นอีกแล้ววว  :เหงื่อแตก:

ขอบคุณผู้ตอบล่วงหน้าครับบ   ตาดำๆ
Re: [Help!!] เรื่องประตู 405 gr ครับ By: traiyaraj
วันอังคารที่ 26 ตุลาคม 2010 เวลา 09:19:10
ไม่รู้อาการเหมือนผมหรือเปล่า เพิ่งเป็นเมื่อวาน ไขกุญแจปลดล็อคด้านคนขับแล้วมันก็เด้งกลับมาล็อคเอง(เสี้ยววินาที)ก็เลยลองใหม่...ได้เรื่องครับ เกิดอาการเหมือนเซ็นทรัลล็อคมันรวนเด้งขึ้น-เด้งลงเองประมาณ 6-7 รอบ(ไม่ได้นับ)แล้วหยุดเอง ไม่รู้ว่าเป็นโค้ดบอกอะไรหรือเปล่า สรุปคือ...มันฟ้องว่าแบตเตอรี่ไฟไม่พอเพราะสตาร์ทรถก็ไม่ได้ิ เลยชาร์จแบตใหม่ก็สตาร์ทติด เซ็นทรัลล็อคก็กลับมาใช้งานได้ปรกติอีกครั้งครับ :เอิ๊กๆๆๆ:
Re: [Help!!] เรื่องประตู 405 gr ครับ By: wat_2667
วันอังคารที่ 26 ตุลาคม 2010 เวลา 11:26:13
กล่องเซ็นทรัลล๊อกเริ่มรวน อาจมีสนิมที่ปลั๊ก ครับ เอาโซเน๊กซ์ฉีดที่ปลั๊กและขั้วแล้วเอาผ้าเช็ด
Re: [Help!!] เรื่องประตู 405 gr ครับ By: wasowski
วันอังคารที่ 26 ตุลาคม 2010 เวลา 18:12:26
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ เด๋วจะลองทำดู