Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1234
มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: โจ เทียนทะเล
วันพุธที่ 19 มกราคม 2011 เวลา 17:46:55
ผมเพิ่งติดแก็สมาไม่ถึงเดือน....
      คือว่าวันนี้ผมขับ405ไปรับกิ๊กๆมา 4 นางๆที่นั่งข้างๆผมอีก3นั่งหลัง..รู้สึกว่าท้ายเตี้ยหน้าเชิดพอจอดติดไฟแดงหน้าโชว์รูมที่มีกระจกสะท้อน..พอไปที่กระจกตกใจนี้นะหรือรถเราทำไมท้ายมันห้อยขนาดนี้ว่ะ....ใครเจอปัญหานี้แนะนำหน่อยครับว่าควรแก้ผ้าเอ่ยแก้ไขอย่างไง...........................
 ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ
ปล.น้ำหนักฉาวๆประมาณโดยฉะเรี่ยคนละ40-48 เอง......
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: Thawatpra
วันพุธที่ 19 มกราคม 2011 เวลา 17:55:12
ปรับเฟือง ทอร์ชั่นบาร์ ซัก 1 เฟือง ช่วยได้ครับ .....แต่ถ้า คานหลัง อายุมาก แล้ว ตัว ทอร์ชั้นบาร์ก็อาจจะล้าตัวมากแล้ว...ใช้ไปซักระยะหนึ่งอาจจะต้องปรับใหม่ครับ....ถ้าเป้นอย่านี้....หาคานหลังชุดใหม่ได้เลยครับ...หรือถามคุณหนุ่ยเห็นแก่มีคานหลังสภาพกิ๊ก อยู่ 1 ชุดไม่รู้ขายไปหรือยัง

Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: โจ เทียนทะเล
วันพุธที่ 19 มกราคม 2011 เวลา 18:05:56
รู้สึกว่าเคยมีใครก็ไม่รู้จำไม่ได้บอกว่าใส่อะไรปริ๊นลองซ้ายขาวก็จบ...มันคืออะไรครับใครเคยใส่ช่วยบอกที......
 ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: RATCHAI
วันพุธที่ 19 มกราคม 2011 เวลา 20:18:22
เอาไปปรับทอร์ชั่นบาร์ดีกว่าครับพี่ ถือโอกาสเช็คสภาพลูกปืนคานหลังไปในตัว ยิงนัดเดียวได้นกสองตัว แต่ถ้าเช็คแล้วลูกปืนเสียก็ได้เสียตังค์สองต่อครับ  555
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: nuy
วันพุธที่ 19 มกราคม 2011 เวลา 22:59:09
พี่โจคร๊าบบบบบ :okok:มันจะไม่ห้อยได้อย่างไรก็พี่เล่นบรรทุกสาวๆซะเต็มคันเลย สาวๆเยอะขนาดนี้ฟอร์จูนเนอร์เลยพี่ปรับนอนได้ด้วย
ว้าว ว้าว :โอ้ววววววววววว:
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: phizitor
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 01:06:40
อ้างจาก: โจ เทียนทะเล ที่ วันพุธที่ 19 มกราคม  2011 เวลา 17:46:55
ผมเพิ่งติดแก็สมาไม่ถึงเดือน....
      คือว่าวันนี้ผมขับ405ไปรับกิ๊กๆมา 4 นางๆที่นั่งข้างๆผมอีก3นั่งหลัง..รู้สึกว่าท้ายเตี้ยหน้าเชิดพอจอดติดไฟแดงหน้าโชว์รูมที่มีกระจกสะท้อน..พอไปที่กระจกตกใจนี้นะหรือรถเราทำไมท้ายมันห้อยขนาดนี้ว่ะ....ใครเจอปัญหานี้แนะนำหน่อยครับว่าควรแก้ผ้าเอ่ยแก้ไขอย่างไง...........................
 ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ
ปล.น้ำหนักฉาวๆประมาณโดยฉะเรี่ยคนละ40-48 เอง......
ผมไม่เชื่อว่าพี่โจจะมีกิ๊ก
พี่ก้องบอกว่าพี่โจมักจะชวนไปหมูกระทะ
แกว่าน่าจะเป็นสมาชิกแก๊ง........ป๊อดดดดด
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: noom2503
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 07:30:36
พี่ โจ ผมมีวิธีแก้ครับ ก้อแบ่ง สาวๆมานั่รถผมบ้าง สัก 2 คน คราวนี้รับรองไม่ห้อยแน่นอน หายห่วงเลย คร๊าบบบบบ
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: โจ เทียนทะเล
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 08:25:22
อ้างจาก: Thawatpra ที่ วันพุธที่ 19 มกราคม  2011 เวลา 17:55:12
ปรับเฟือง ทอร์ชั่นบาร์ ซัก 1 เฟือง ช่วยได้ครับ .....แต่ถ้า คานหลัง อายุมาก แล้ว ตัว ทอร์ชั้นบาร์ก็อาจจะล้าตัวมากแล้ว...ใช้ไปซักระยะหนึ่งอาจจะต้องปรับใหม่ครับ....ถ้าเป้นอย่านี้....หาคานหลังชุดใหม่ได้เลยครับ...หรือถามคุณหนุ่ยเห็นแก่มีคานหลังสภาพกิ๊ก อยู่ 1 ชุดไม่รู้ขายไปหรือยัง

คานหลังอายุมากก็จริงแต่คนขับอายุยังน้องอยู่...
อ้างจาก: RATCHAI ที่ วันพุธที่ 19 มกราคม  2011 เวลา 20:18:22
เอาไปปรับทอร์ชั่นบาร์ดีกว่าครับพี่ ถือโอกาสเช็คสภาพลูกปืนคานหลังไปในตัว ยิงนัดเดียวได้นกสองตัว แต่ถ้าเช็คแล้วลูกปืนเสียก็ได้เสียตังค์สองต่อครับ  555
ถ้าปรับแล้วจะสูงได้เท่าไหร่...ยิงนัดเดียวก็ติดคุกได้..ช่วงนี้เขากวาดล้างมือปืนอยู่นะ...
อ้างจาก: nuy ที่ วันพุธที่ 19 มกราคม  2011 เวลา 22:59:09
พี่โจคร๊าบบบบบ :okok:มันจะไม่ห้อยได้อย่างไรก็พี่เล่นบรรทุกสาวๆซะเต็มคันเลย สาวๆเยอะขนาดนี้ฟอร์จูนเนอร์เลยพี่ปรับนอนได้ด้วย
ว้าว ว้าว :โอ้ววววววววววว:
หายไปนานเลยนะหนุ่ย.สงสัยไปไล่จับฉาวๆแน่นเลย..สำหรับพี่ฟอร์จูนเนอร์เล็กไปนอนไม่หมด..อย่างพี่มันต้องตู้คอนเทอร์เนอร์...
อ้างจาก: คารมเป็น'ต่อ' ที่ วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม  2011 เวลา 01:06:40
ผมไม่เชื่อว่าพี่โจจะมีกิ๊ก
พี่ก้องบอกว่าพี่โจมักจะชวนไปหมูกระทะ
แกว่าน่าจะเป็นสมาชิกแก๊ง........ป๊อดดดดด
ต่อไม่รู้อะไรหมูกะทะเขาก็มีดีนะ..ดูวันที่เขานัดรวมตัวฮาที่หมูกะทะเดะ..อีตาก้องเกือบธรรมะแตก..เจอทั้งเบาหวิน..ทั้งน้องช้าง..และชาวสีม่วง...
อ้างจาก: เจ้าชาย อสูร ที่ วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม  2011 เวลา 07:30:36
พี่ โจ ผมมีวิธีแก้ครับ ก้อแบ่ง สาวๆมานั่รถผมบ้าง สัก 2 คน คราวนี้รับรองไม่ห้อยแน่นอน หายห่วงเลย คร๊าบบบบบ
อันนี้ใสเจียรเสียใจของแบบนี้เขาว่าไว้..เงิน..ปืน..รถ..หญิง..แบ่งไม่ได้..ที่แบ่งได้คือความฮาและมิตรภาพ......
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: dracula
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 08:48:11
อ้างจาก: โจ เทียนทะเล ที่ วันพุธที่ 19 มกราคม  2011 เวลา 17:46:55

แบบนี้ มันน่าสงสารมั้ยเนี่ย
 :สาบแช่ง:
ไม่เคย ชวน เยย อ่ะ
 :เอิ๊กๆๆๆ:
อิ อิ ทอร์ชั่นบาร์ เลย พี่ เกี๊ยว ก็ ทำแบบนี้
 โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: wat_2667
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 11:04:05
อ้าววววววววว  แล้วก็ไม่บอก นึกว่าชอบแบบ ย้อยยยย ๆ  ห้อยยยยย ๆ  วิธีแก้ผ้า  เอ๊ยยยย แก้ไข่  เอ๊า  แก้ไข มันมีอยู่ 4 - 5  วิธี  คือ
1. ปรับทอร์ชั่น บาร์ ขึ้น 1 เฟือง  อันนี้จะสูงขึ้นประมาณ นิ้วกว่า หรือสองนิ้วนี่แหละ  ซึ่ง  ลองปรับดูแล้วหากตรูดดดดดโด่งงงงง  ก็ไปใช้วิธีที่สอง
2. หาแผ่นเหล็กมารองตรงยางรองคานหลัง  วิธีนี้เลือกเอาเลยว่า อยากให้สูงมาก สูงน้อยยย  อยากสูงมากก็ลองหนา  อยากสูงนิดเดียวก็รองบางหน่อย
3. เปลี่ยนคานหลัง  กรณีนี้คือใช้สำหรับ คันที่เหล็กสปริงดีดคานหลัง  มันล้ามากๆ
4. อัดโช๊คหลัง ให้แข็งขึ้น และเป็นโช๊คแก๊ส (อันนี้ไม่อยากแนะนำเท่าไหร่ เพราะมันกระด้างขึ้นด้วย)
5. เปลี่ยนรถ
6. ถอดเบาะหลังออกให้หมด  แล้วเวลาจะไปรับสาว ให้โทรไปที่ 083-818-8123  ที่นี่เขามีบริการรับส่ง สาวๆ ฟรี

ที่ผมใช้คือวิธีที่ 2  เพราะลองดีดเฟืองทอร์ชั่นบาร์ขึ้นแล้ว  ปราดุกว่า เอ๊ย ปรากฏว่า  มันสูงไปหน่อย  เลย ทำแผ่นเหล็กมารอง  ผลก็ออกมาดี ครับ 
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 11:06:24
 love love love love love love
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 11:12:11
อ้างจาก: WAT_7229 ที่ วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม  2011 เวลา 11:04:05
อ้าววววววววว  แล้วก็ไม่บอก นึกว่าชอบแบบ ย้อยยยย ๆ  ห้อยยยยย ๆ  วิธีแก้ผ้า  เอ๊ยยยย แก้ไข่  เอ๊า  แก้ไข มันมีอยู่ 4 - 5  วิธี  คือ
1. ปรับทอร์ชั่น บาร์ ขึ้น 1 เฟือง  อันนี้จะสูงขึ้นประมาณ นิ้วกว่า หรือสองนิ้วนี่แหละ  ซึ่ง  ลองปรับดูแล้วหากตรูดดดดดโด่งงงงง  ก็ไปใช้วิธีที่สอง
2. หาแผ่นเหล็กมารองตรงยางรองคานหลัง  วิธีนี้เลือกเอาเลยว่า อยากให้สูงมาก สูงน้อยยย  อยากสูงมากก็ลองหนา  อยากสูงนิดเดียวก็รองบางหน่อย
3. เปลี่ยนคานหลัง  กรณีนี้คือใช้สำหรับ คันที่เหล็กสปริงดีดคานหลัง  มันล้ามากๆ
4. อัดโช๊คหลัง ให้แข็งขึ้น และเป็นโช๊คแก๊ส (อันนี้ไม่อยากแนะนำเท่าไหร่ เพราะมันกระด้างขึ้นด้วย)
5. เปลี่ยนรถ
6. ถอดเบาะหลังออกให้หมด  แล้วเวลาจะไปรับสาว ให้โทรไปที่ 083-818-8123  ที่นี่เขามีบริการรับส่ง สาวๆ ฟรี

ที่ผมใช้คือวิธีที่ 2  เพราะลองดีดเฟืองทอร์ชั่นบาร์ขึ้นแล้ว  ปราดุกว่า เอ๊ย ปรากฏว่า  มันสูงไปหน่อย  เลย ทำแผ่นเหล็กมารอง  ผลก็ออกมาดี ครับ 

ป๋าจ๊ะป๋าจ๋า...."ที่ผมใช้คือ ทำแผ่นเหล็กมารอง  ผลก็ออกมาดี ครับ " ราคาเท่าไหร่จ๊ะป๋า+ใช้เวลาติดตั้ง...แล้วป๋าทำไปติดคันไหนมาบ้างน้องอยากดูตัวอย่างรถที่ติดแล้ว.....
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: jasa
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 11:33:59
เข้าไปย้อนอ่านใน "แดงแก้วซิ" ใกล้เกลือกินด่างจริงๆ คุณน้อง
หรือโทร.. 087-081-8133  ปัญหาทุกอย่างที่ว่ามา จบ.....!
จะเอาสูงต่ำดำขาวขนาดไหน บอกเค้า
เฮ้ย..ม่ายช่าย จะเอาสูงขนาดกี่นิ้ว กี่เซ็นต์ก็บอกเค้าไป
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: phizitor
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 11:49:09
อ้างจาก: jasa ที่ วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม  2011 เวลา 11:33:59
เข้าไปย้อนอ่านใน "แดงแก้วซิ" ใกล้เกลือกินด่างจริงๆ คุณน้อง
หรือโทร.. 087-081-8133  ปัญหาทุกอย่างที่ว่ามา จบ.....!
จะเอาสูงต่ำดำขาวขนาดไหน บอกเขา
เฮ้ย..ไม่ช่าย จะเอาสูงขนาดกี่นิ้ว กี่เซ็นต์ก็บอกเขาไป
ช่ายยยยย
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: wat_2667
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 11:59:10
อ้างจาก: jasa ที่ วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม  2011 เวลา 11:33:59
จะเอาสูงต่ำดำขาวขนาดไหน บอกเขา
เฮ้ย..ไม่ช่าย จะเอาสูงขนาดกี่นิ้ว กี่เซ็นต์ก็บอกเขาไป

หมดกัน ว่าจะเอากำไรสัก สี่ซ้าห้าพัน  หมดกันเลย
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 12:14:32
มาแล้วรูป
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 15:35:08
ป๋าจัดมา 1 ชุด...(เอาสีขาวนะ) .....เสาร์นี้จะเข้าไปใส่...
Re: มือใหม่ติดLPGแล้วท้ายห้อย By: jamesdrum
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 15:39:54
 ...WHAT?HuhHuhHuhHuhHuhHuh??.................................... :แคะ:
วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 16:53:37
ผมก็ยังไม่ได้ใส่เลยง่าาาาา

วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2011 เวลา 17:04:56
อ้างจาก: คารมเป็น'ต่อ' ที่ วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม  2011 เวลา 16:53:37
ผมก็ยังไม่ได้ใส่เลยง่าาาาา

ต่อ...สั่งเลยแล้วขับรถมาใส่เสาร์นี้พร้อมกันเลย...เอาป่าว..รถต่อติดแก็สแล้วเรื่องระยะทางคงไม่มีปัญหามั้ง..หรือจะให้ส่งไปพร้อมลิ้น........ :สะกดจิต: :สะกดจิต: