Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
วันนี้พ่อผมขับ205อยู่ดีๆแอร์ดับไม่มีลมออกมาและมีกลิ่นไหม้เข้ามาที่ห้องโดยสาร? By: lolicon
วันอาทิตย์ที่ 10 กรกฎาคม 2011 เวลา 04:35:47
พ่อผมเขาโทมาถามผมอ้ะครับอาการเป็นอย่างที่เขาบอกผมไม่มีความรูเรื่องแอร์เลยน่ะครับ
รบกวนถามพี่ๆแล้วกันนะครับ เช็คอะไร ตรงไหนบ้างครับ หรือจะแนะนำแกเข้าอู่ไปเลยก้อรบกวนบอกร้านดีๆด้วยครับไม่ไกลจากนนมากยิ่งดีครับ
แกแก่แล้วตาไมค่อยดี  พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดเลยไปดูให้แกไม่ใด้น่ะครับ
รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
แอร์ของคันที่เสียนี้ ยังใช้ที่ปรับสปีดพัดลมของเดิมอยู่นะครับ ที่เป้นแบบหมุนอ้ะครับยังไม่แปลงเป็นป้อกแป้กครับ
Re: วันนี้พ่อผมขับ205อยู่ดีๆแอร์ดับไม่มีลมออกมาและมีกลิ่นไหม้เข้ามาที่ห้องโดยสาร? By: surapong18
วันอาทิตย์ที่ 10 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:52:35
รถคันนี้ ที่ผ่าน มาซ่อมที่ไหน ครับ

205 ถ้าแกะคอนโซลไม่เป็น มันจะแตกหมด นะครับ

ถ้ามีกลิ่นไหม้ เตรียมเครื่อง ดับเพลิงไว้ในรถด้วย เอาแบบใหญ่ๆไปเลย

Re: วันนี้พ่อผมขับ205อยู่ดีๆแอร์ดับไม่มีลมออกมาและมีกลิ่นไหม้เข้ามาที่ห้องโดยสาร? By: P205
วันอาทิตย์ที่ 10 กรกฎาคม 2011 เวลา 18:42:07
 love love love :อะหา อะหา: สวัสดีครับ ผมเคยมีประสบการณ์เมื่อขณะขับรถไปนครปฐม พอใกล้จะถึงนครชัยศรี อยู่ๆๆก็มีกลิ่นไหม้แล้วแอร์ก็ดับ ผมรีบเข้าข้างทางแล้วดับเครื่องก็ลงมาเปิดกระโปงเมีย อะไร เอ๋ยกระโปงหน้ารถ พอเปิดมาไฟมันลุกที่สายไฟ ผมก็มีน้ำอยู่ในรถประจำอยู่แล้ว เพราะเคยโดนมาครั้งหนึ่งแล้ว ก็รีบเอาน้ำมาค่อยราดจนไฟดับ เล่าย่อๆๆนะครับ ต้องลากไปอู่ที่นครปฐม ไปอู่ใหนก็ไม่รับเขาบอกต้องไปอู่เคชน ให้เขาก็ดำเนินการเดินสายไฟใหม่เสียเงินไปไม่ถึง พันบาท  พระเจ้าจอร์ท เขาบอกสายไฟมันช๊อตมาจากคอมแอร์ แล้วเขาก็ทำฟิวตัดแบตเตอร์รี่ไว้กันไฟช๊อทให้ด้วยครับ ไฟไหม้ครั้งนี้ทำให้สีกระโปงรถด้านบนสีปุดๆๆๆออกมาเลย :........: แต่ด้านในไม่เป็นอะไรเลย  Devil จึงมาเล่าสู่กันฟังครับ  :มอบดอกไม้: โชคดี
Re: วันนี้พ่อผมขับ205อยู่ดีๆแอร์ดับไม่มีลมออกมาและมีกลิ่นไหม้เข้ามาที่ห้องโดยสาร? By: lolicon
วันจันทร์ที่ 11 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:06:03
แอร์ไม่แน่ใจว่าซ่อมที่ไหน แต่คอนโซลก้อแตกกรอบเรียบร้อยแล้วหล่ะครับ  :เหนื่อยร้อน:
Re: วันนี้พ่อผมขับ205อยู่ดีๆแอร์ดับไม่มีลมออกมาและมีกลิ่นไหม้เข้ามาที่ห้องโดยสาร? By: Poj_MN
วันจันทร์ที่ 11 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:21:05
ใจเย็นๆก่อนนะครับ พ้ดลมแอร์Blower ยังหมุนอยู่หรือกปล่าว ครับ  ที่ผมเคยเจอใน  405 SRI  นี่มาจาก Field Coil ของ คอมแอร์  ครับ

Re: วันนี้พ่อผมขับ205อยู่ดีๆแอร์ดับไม่มีลมออกมาและมีกลิ่นไหม้เข้ามาที่ห้องโดยสาร? By: P205
วันอังคารที่ 12 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:39:18
 :โอ้ววววววววววว: :อะหา อะหา:ข้อความโดย: lolicon แอร์ไม่แน่ใจว่าซ่อมที่ไหน แต่คอนโซลก้อแตกกรอบเรียบร้อยแล้วหล่ะครับ

โหไม่นะ ขอให้ตอบเรื่องแอร์ กี่ Devil เอ๊ย แอร์เก่าๆๆก่อนครับ ว่าเป็นอาการแบบใหนให้ชัดเจ็นว่ามีลมพัดลมออกมาหรือเปล่า ? อะไร

ถูกต้องแล้วครับ        เรื่องคอนโซลถ้าอยากได้ของใหม่ก็สั่งซื้อในเว็บที่เขาทำขายนั้นแหละเห็นแล้วก็สวยดี น้ำตาแห่งความเศร้า

อิอิ              ถ้าไม่อยากซื้อใหม่ให้เสียกะตังก็ต้องถอดเก็บชิ้นส่วนต่างๆๆ มาประกอบเอาเองแต่ก็ต้องอดทนการทำด้วยฝีมือด้วย พระเจ้าจอร์ท โดยใช้กาวร้อน กับ ก้นบุหรี่มาทาบด้านในเพื่อประสานให้ติดแน่นดี แล้วก็แต่งด้านนอกเอาเองอีกที พร้อมทั้งหาผ้าที่เขาเรียกพรหมมาตัดปิดไว้กันแดดและกันสิ่งที่ไม่สวยงาม ก็สุดแท้แต่จะคิดอีกครั้ง อะไร ถ้าสนใจคำแนะนำอันนี้ก็ติดต่อคุยในข้อความส่วนตัวได้ เพราะต้องบอกวิธีทำยาวๆๆ เกรงใจไม่อยากรบกวนกระทู้เขามากนัก Devil ลองคิดดูครับ ว่าอยากเสียกะตังและสวยก็ซื้อ :........: ถ้าไม่อยากเสียกระตังมากก็ทำเองน๊ะครับ Devil ในเมื่อเราลงเรือลำเดียวกันแหล่ว :เอิ๊กๆๆๆ:สวัสดีครับ  :มอบดอกไม้:  โชคดี
:
Re: วันนี้พ่อผมขับ205อยู่ดีๆแอร์ดับไม่มีลมออกมาและมีกลิ่นไหม้เข้ามาที่ห้องโดยสาร? By: lolicon
วันพฤหัสบดีที่ 14 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:06:04
เรื่องแอร์ ไม่มีลมออกมาแล้วครับ แต่พ่อผมบอกACทำงานอยู่ครับ เดี๋ยวเรื่องคอนโซลต้องถามแกกทีครับ
ขอบคุณครับ ตอนนี้แกรอคำตอบเรื่องหาอู่ที่จะซ่อมจากผมอยู่หน่ะครับ
Re: วันนี้พ่อผมขับ205อยู่ดีๆแอร์ดับไม่มีลมออกมาและมีกลิ่นไหม้เข้ามาที่ห้องโดยสาร? By: Poj_MN
วันพฤหัสบดีที่ 14 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:14:01
Blower ครับ  มอเตอร์อาจจะไหม้ครับ  คุณพ่ออยู่แถวไหนครับ
Re: วันนี้พ่อผมขับ205อยู่ดีๆแอร์ดับไม่มีลมออกมาและมีกลิ่นไหม้เข้ามาที่ห้องโดยสาร? By: asza
วันพฤหัสบดีที่ 14 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:05:06
โบว์เวอร์พัดลมไหม้ชัวร์  ถูกต้องแล้วครับ
วันพฤหัสบดีที่ 14 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:42:37
 love love love :อะหา อะหา:โบว์เวอร์พัดลมไหม้ชัวร์    ถูกต้องแล้วครับ

:มอบดอกไม้: ถ้าตัวนี้ใหม้ก็จื้อมือสอง 350 .-บาท ชั่วๆๆ พระเจ้าจอร์ท โชคดี