Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
GRI ไปล้างระบบแอร์มาแล้วครับ เย็นดี แต่! By: sirduke
วันพุธที่ 14 กันยายน 2011 เวลา 09:12:27
 :เหนื่อยร้อน:
ไปล้างระบบแอร์มาแล้วครับ กลางวันสู้แดดดีมาก  พอใจระดับหนึ่งแบบนั่งสองคน  แต่กลลางคืนซิไม่เย็นเอาซะเลย ทามไงดี
มันเป็นแอร์ที่เป็นเหมือนคนทำงานงาน คือ แปดโมงเช้าเริ่มเย็น หกโมงเย็นเริ่มอุ่น :นอนตายดีกว่า:
Re: GRI ไปล้างระบบแอร์มาแล้วครับ เย็นดี แต่! By: gayray
วันพุธที่ 14 กันยายน 2011 เวลา 09:28:57
คงเป็นระบบ ใช้พลังงานแสงอาทิตย์มั้งครับ      ฮิฮิ    ล้อเล่น นะ
Re: GRI ไปล้างระบบแอร์มาแล้วครับ เย็นดี แต่! By: wat_2667
วันพุธที่ 14 กันยายน 2011 เวลา 10:17:48
ตู้แอร์เป็นน้ำแข็งหรือป่าว
Re: GRI ไปล้างระบบแอร์มาแล้วครับ เย็นดี แต่! By: ATP89.
วันพุธที่ 14 กันยายน 2011 เวลา 14:19:32
ลองดูง่ายๆๆครับ ถ้ามันเป็นน้ำแข็ง
1.เปิดลมแรงสุด แต่ลมที่พ่นออกจากช่องแอร์มันไม่แรงแทนที่จะลมแรง+ความเย็นหายไปกลายเป็นเย็นชื่ดๆๆ
2.ถ้าเป็นเช่นนั้น กด A/C off คอมตัด แต่ยังเปิดพัดลมแรงสุดๆๆ ซักพักลมที่ช่องแอร์กลับมาพ่นแรง+ใต้ท้องรถน้ำแอร์ไหลนอง อย่างงี้เป็นน้ำแข็งชัวครับ
ลองดูนะครับ