Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
กระจกไฟฟ้า By: bule25
วันศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2011 เวลา 08:59:05
ถามผู้รู้ ช่วยตอบหน่อย 405 GR พอดีไปทำเซ็นทรัลล๊อคมากใหม่ ช่างที่ซ่อมประตูบอกว่า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า คู่หน้าโดยเฉพาะข้างคนขับ/ไม่ค่อยมีแรง แต่เขาไม่มีอะไหล่เปลี่ยนเพราะ 405 ใช้ระบบ สลิง (ช่างเขาบอกแบบนั้น/ถ้าเปลี่ยนต้องเปลี่ยนทั้งหมดเป็นชุด) ไม่ได้เห็นเหมือนกัน ไม่รู้จริงไหม มีวิธีแก้ไหม หรือหาอะไหล่ได้ที่ไหน
ขอบคุณมาก ๆ คับ
Re: กระจกไฟฟ้า By: โจ เทียนทะเล
วันศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2011 เวลา 09:50:24
ต้องถอดมาดูก่อนว่ามันเสียตรงไหน เช่นเสียที่มอเตอร์หรือสายสลิงหลุด...
คุณอยู่แถวไหนหรือถ้าใกล้ผมเดี๋ยวผมแวะไปถอดให้ก็ได้ครับฟรี....
Re: กระจกไฟฟ้า By: bule25
วันศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2011 เวลา 10:47:42
อ้างจาก: โจ เทียนทะเล ที่ วันศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน  2011 เวลา 09:50:24
ต้องถอดมาดูก่อนว่ามันเสียตรงไหน เช่นเสียที่มอเตอร์หรือสายสลิงหลุด...
คุณอยู่แถวไหนหรือถ้าใกล้ผมเดี๋ยวผมแวะไปถอดให้ก็ได้ครับฟรี....
ขอบคุณมาก ๆ คับ อยู่เชียงใหม่ คับ
อาการคือ กระจกขึ้นไม่สุด มอเตอร์ไม่ค่อยมีแรง (ช่างบอกว่ามอเตอร์มีปัญหา) หรือจะเป็นที่อย่างอื่น รบกวนแนะนำด้วยคับ
Re: กระจกไฟฟ้า By: โจ เทียนทะเล
วันศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2011 เวลา 20:08:06
อ้างจาก: bule25 ที่ วันศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน  2011 เวลา 10:47:42
ขอบคุณมาก ๆ ครับ อยู่เชียงใหม่ ครับ
อาการคือ กระจกขึ้นไม่สุด มอเตอร์ไม่ค่อยมีแรง (ช่างบอกว่ามอเตอร์มีปัญหา) หรือจะเป็นที่อย่างอื่น รบกวนแนะนำด้วยครับ

อยากไปจังเลยเชียงใหม่เจ้า......ผมว่าทางที่ดีถอดรางกระจกออกมาแล้วลองกดปุ่มกระจกดูว่ามันเสียที่ไหนแน่นถ้าเสียที่มอเตอร์ก็เอาไปให้ร้านพันมอเตอร์ดูว่าซ่อมคุ้มไหมถ้าไม่คุ้มผมเห็นแวบๆว่าวันนี้มีคนขายรางกระจกไฟฟ้าอยู่ตัวหนึงนะราคาไม่แรงเลย..
ปล.ถอดรางกระจกไฟฟ้าไม่อยากหรอกถ้าสงสัยอะไรโทรมานะ...อิๆๆ
Re: กระจกไฟฟ้า By: bule25
วันศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2011 เวลา 22:04:30
อ้างจาก: โจ เทียนทะเล ที่ วันศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน  2011 เวลา 20:08:06
ขอบคุณมาก ๆ ครับ อยู่เชียงใหม่ ครับ
อาการคือ กระจกขึ้นไม่สุด มอเตอร์ไม่ค่อยมีแรง (ช่างบอกว่ามอเตอร์มีปัญหา) หรือจะเป็นที่อย่างอื่น รบกวนแนะนำด้วยครับ

อยากไปจังเลยเชียงใหม่เจ้า......ผมว่าทางที่ดีถอดรางกระจกออกมาแล้วลองกดปุ่มกระจกดูว่ามันเสียที่ไหนแน่นถ้าเสียที่มอเตอร์ก็เอาไปให้ร้านพันมอเตอร์ดูว่าซ่อมคุ้มไหมถ้าไม่คุ้มผมเห็นแวบๆว่าวันนี้มีคนขายรางกระจกไฟฟ้าอยู่ตัวหนึงนะราคาไม่แรงเลย..
ปล.ถอดรางกระจกไฟฟ้าไม่อยากหรอกถ้าสงสัยอะไรโทรมานะ...อิๆๆ
ขอบคุณคับจะลองดู