Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
ประตูหลังด้านซ้ายล๊อกแล้วยังเปิดจากด้านนอกได้แต่ด้านในเปิดไม่ได่ ทำไงดีครับ By: MAXNUM
วันพุธที่ 11 มกราคม 2012 เวลา 12:45:58
ประตูหลังด้านซ้ายล๊อกแล้วยังเปิดจากด้านนอกได้แต่ด้านในเปิดไม่ได่ ทำไงดีครับ ขอผู้รู้ช่วยบอกทีครับ แล้วจะแก้ไข้อย่างไรได้มั่งครับ
Re: ประตูหลังด้านซ้ายล๊อกแล้วยังเปิดจากด้านนอกได้แต่ด้านในเปิดไม่ได่ ทำไงดีครับ By: MAXNUM
วันพุธที่ 11 มกราคม 2012 เวลา 12:47:04
405 GR นะครับ
Re: ประตูหลังด้านซ้ายล๊อกแล้วยังเปิดจากด้านนอกได้แต่ด้านในเปิดไม่ได่ ทำไงดีครับ By: wat_2667
วันพุธที่ 11 มกราคม 2012 เวลา 12:48:24
มีไกเซฟตี้ กันเด็กเปิดประตูจากด้านในครับ  อยู่ใต้กลอน ต้องเปิดประตูออกมาแล้วดูที่สันประตู
Re: ประตูหลังด้านซ้ายล๊อกแล้วยังเปิดจากด้านนอกได้แต่ด้านในเปิดไม่ได่ ทำไงดีครับ By: futaba052
วันพุธที่ 11 มกราคม 2012 เวลา 13:43:19
ของผมพอใช้ไปใช้มา มันล๊อคมันชอบล่วงลงมาเอง  แล้วทำให้เป็นอย่างนั้นครับ  ตอนนี้เลยเอาสก๊อตเทปแปะไว้
Re: ประตูหลังด้านซ้ายล๊อกแล้วยังเปิดจากด้านนอกได้แต่ด้านในเปิดไม่ได่ ทำไงดีครับ By: wat_2667
วันพุธที่ 11 มกราคม 2012 เวลา 13:47:50
อ้างจาก: futaba052 ที่ วันพุธที่ 11 มกราคม  2012 เวลา 13:43:19
ของผมพอใช้ไปใช้มา มันล๊อคมันชอบล่วงลงมาเอง  แล้วทำให้เป็นอย่างนั้นครับ  ตอนนี้เลยเอาสก๊อตเทปแปะไว้

Yessssssssssssssssssssssssss
Re: ประตูหลังด้านซ้ายล๊อกแล้วยังเปิดจากด้านนอกได้แต่ด้านในเปิดไม่ได่ ทำไงดีครับ By: RATCHAI
วันพุธที่ 11 มกราคม 2012 เวลา 13:49:58
อ้างจาก: futaba052 ที่ วันพุธที่ 11 มกราคม  2012 เวลา 13:43:19
มันร่วงลงมาเพราะเวลาเอาผ้าไปเช็ดหรือเปล่าครับ?

Re: ประตูหลังด้านซ้ายล๊อกแล้วยังเปิดจากด้านนอกได้แต่ด้านในเปิดไม่ได่ ทำไงดีครับ By: MAXNUM
วันพุธที่ 11 มกราคม 2012 เวลา 14:36:49
ไม่ครับคือว่าผมล็อกรถแล้วอะครับแต่ว่าประตูหลังด้านซ้ายมันยังเปิดได้อยู่อะครับ   ทำไงดีครับ 
วันพุธที่ 11 มกราคม 2012 เวลา 15:17:42
แล้วถ้าเอามือกด ปุ่มล๊อกมันล๊อกได้หรือป่าวถ้าได้ ก็ลองแนบหูฟังที่ประตูว่าเวลาล๊อกมีเสียง โซลินอยเซ็นทรัลล๊อกทำงานหรือไม่ ถ้าไม่มีก็เช๊คสายไฟเข้า เซ็นทรัลล๊อก หรือไม่ก็ตัวโซลินอย เสียครับ
วันพุธที่ 11 มกราคม 2012 เวลา 15:55:30
เซ็นทรัลล๊อกทำงานครับ โซลินอยก็ทำงานนะครับ แต่เปิดประตูจากข้างนอกได้ส่วนด้านในมันก็ล็อตามปกติอะครับเปิดไม่ได้
Re: ประตูหลังด้านซ้ายล๊อกแล้วยังเปิดจากด้านนอกได้แต่ด้านในเปิดไม่ได่ ทำไงดีครับ By: RATCHAI
วันพุธที่ 11 มกราคม 2012 เวลา 16:01:06
อันดับแรกคุณ ปลดล็อกกันเด็กก่อน โดยการเขี่ยเดีอยมันขึ้นนะครับ ลองดูว่ามันเปิดได้ทั้งข้างนอกและในได้หรือเปล่า? โดยไม่ต้องล็อกครับ
ถ้าเปิดได้ทั้งนอกและในแล้วก็มาดูกลไกล็อกประตูต่อ.. มันอาจจะมีอะไรหลุดก็ได้นะครับ มอเตอร์ทำงานอยู่ก็ลองกดล็อกด้วยมือดู ว่าเปิดได้ไหมครับ อิๆๆๆ
อาการนี้ไม่น่าจะซับซ้อนครับ
วันพุธที่ 11 มกราคม 2012 เวลา 16:02:38
ออ ลืม รถผมก็เป็นเหมือนกันครับ ประตูบานหลังข้างซ้ายไม่ล็อก อิๆๆ ยังไม่ได้แก้ไข แต่แก้โดยการกดเอาครับ 555
Re: ประตูหลังด้านซ้ายล๊อกแล้วยังเปิดจากด้านนอกได้แต่ด้านในเปิดไม่ได่ ทำไงดีครับ By: kvanich
วันพฤหัสบดีที่ 12 มกราคม 2012 เวลา 08:14:18
ของผมก็เคยเป็น  แต่ข้างขวา  กลไกมันคงฝืด  โซลินอยคงดึงลงไม่สุด  แต่กดล็อคด้วยมือได้  ผมแก้โดยใช็สเปรย์หล่อลื่นฉีดแล้วขยับล็อคไปมาจนใช้ได้  แต่ตอนฉีดยากนิดนึง  ต้องเอาที่เปิดประตูด้านนอกออก  แล้วฉีดจากข้างนอกเพราะอยู่ลึกมาก
วันพฤหัสบดีที่ 12 มกราคม 2012 เวลา 10:51:53
ครับขอบคุนมากครับ จะลองไปทำดูครับ