Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
GRI พอเครื่องเริ่มร้อน เบาดับ By: sirduke
วันพุธที่ 18 มกราคม 2012 เวลา 09:10:06
GRI พอเครื่องเริ่มร้อน อุณฯสัก 80-85 รอบเครื่องตก สวิงดับบ้างไม่ดับบ้าง เป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน แต่จอดรอบเครื่องนิ่งนะจะ ไม่รู้ว่าเป็นที่กล่อง เซ็นเซอร์ หรือ ปีกผีเสื้อ วานผู้รู้ช่วยแนะนำ
ปล.ปกติจะเริ่มเป็นเมื่อใช้เกียร์สาม ความเร็วเริ่มที่ 80 รอบที่ 3พันรอบ  :หนาวจัง:
Re: GRI พอเครื่องเริ่มร้อน เบาดับ By: sirduke
วันพุธที่ 18 มกราคม 2012 เวลา 09:14:14
ลืมครับ อาการแบบ รอบเดินเบาไม่เรียบ ส่วนน้ำมัน ตอนออกตัวกระตุก ส่วนแก๊สจูนมาแล้ว ออกตัวดี แต่เครื่องเริ่มร้อน เบาดับ น้ำมันเหมือนกัน
Re: GRI พอเครื่องเริ่มร้อน เบาดับ By: โจ เทียนทะเล
วันพุธที่ 18 มกราคม 2012 เวลา 09:22:07
ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูก่อนครับว่าหายป่าวถ้าไม่หายก็ดูสายหัวเทียน....ถ้าไม่หายอีกก็รอท่านอื่นมาช่วยตอบครับ.......ปล.ของผมเพิ่งเปลี่ยนหัวเทียนกะสายหัวเทียนเป็นของใหม่เลยตอนนี้หายสนิท..
Re: GRI พอเครื่องเริ่มร้อน เบาดับ By: sathapron
วันพุธที่ 18 มกราคม 2012 เวลา 14:45:07
ล้างปีกผีเสื้อและมอเตอร์เดินเบาดูครับ  น่าจะดีขึ้น
Re: GRI พอเครื่องเริ่มร้อน เบาดับ By: sirduke
วันพุธที่ 18 มกราคม 2012 เวลา 18:08:36
ขอคุณครับ ตอนนี้พอรู้อาการแล้วครับ 1) หม้อต้มปิดวาวล์หมด แก๊สยังทำงานอยู่ สองปีกผีเสื้อน่าจะค้าง