Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
ช่วยชี้แนะหน่อย เกี่ยวกับการออกตัวเหมือนรถเดินไม่เต็มสูบ By: sirduke
วันจันทร์ที่ 05 มีนาคม 2012 เวลา 15:39:24
ช่วยชี้แนะหน่อย205 เกี่ยวกับการออกตัวเหมือนรถเดินไม่เต็มสูบ อาการเหมือนกะรถเดินไม่เต็มสูบ แต่ขับแบบทรมานสักพักหนึ่งก็อาการดี แต่พอจอดเป็นอีกเหมือนเดิม ใครเกิดอาการแบบนี้แล้วแก้หายช่วยแนะนำหน่อย  ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ
Re: ช่วยชี้แนะหน่อย เกี่ยวกับการออกตัวเหมือนรถเดินไม่เต็มสูบ By: nun
วันจันทร์ที่ 05 มีนาคม 2012 เวลา 15:52:37
สายหัวเทียนรั่วไหม
Re: ช่วยชี้แนะหน่อย เกี่ยวกับการออกตัวเหมือนรถเดินไม่เต็มสูบ By: Thawatpra
วันจันทร์ที่ 05 มีนาคม 2012 เวลา 15:57:29
อ้างจาก: sirduke น้อง 405GRI ขับสนุกดับก็พัก ที่ วันจันทร์ที่ 05 มีนาคม  2012 เวลา 15:39:24
ช่วยชี้แนะหน่อย205 เกี่ยวกับการออกตัวเหมือนรถเดินไม่เต็มสูบ อาการเหมือนกะรถเดินไม่เต็มสูบ แต่ขับแบบทรมานสักพักหนึ่งก็อาการดี แต่พอจอดเป็นอีกเหมือนเดิม ใครเกิดอาการแบบนี้แล้วแก้หายช่วยแนะนำหน่อย  ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ

เคยมีอาการอย่างนี้เลยตอนก่อนเปลี่ยนเครื่อง.....ปะเก็นแตกนิดหน่อยน้ำเข้าห้องเผาไหม้ได้...การจุดระเบิดเลยไม่เกิดขึ้นในบ้างครั้งครับ......ลองถอดหัวเทียนดูซิครับเปียกน้ำมั่ย...น้ำหม้อน้ำหายมั่ย.....หรือมีฟองอากาศมั่ยครับ......แต่ขอให้ไม่ใช้ปะเก็นแตกครับ
Re: ช่วยชี้แนะหน่อย เกี่ยวกับการออกตัวเหมือนรถเดินไม่เต็มสูบ By: gaszohol
วันจันทร์ที่ 05 มีนาคม 2012 เวลา 23:02:26
ก่อนหน้่าไม่เป็นใช่ไหมคับ
พึ่งมาเป็นหรอคับ
ไม่รู้ว่าจะเหมือนตอน เซ็นเซอร์ผมพังไหม ขับแล้วเหมือนเดินไม่เต็มสูบ
ผมโชคดีที่มีอะไหล่ เลยเปลี่ยน หายคับ !!