Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1
จะจูนแก๊สหัวฉีด Agis อยู่แถวคู้บอน ไม่มีซักร้าน By: kritd
วันพฤหัสบดีที่ 05 เมษายน 2012 เวลา 17:45:48
รอบเดินเบาสั่นๆ จนบางครั้งดับไปเลย เลยจะหาร้านจูน แถวนี้ไม่มีซักร้าน(แถวคู้บอน) ใครพอมีที่แนะนำบ้างมั้ยครับ ตอนติดก็ไม่ค่อยรู้เรื่องว่ายี่ห้อไหนคือยี่ห้อตลาด นึกว่าใช้ร่วมกันได้
Re: จะจูนแก๊สหัวฉีด Agis อยู่แถวคู้บอน ไม่มีซักร้าน By: wanchart
วันพฤหัสบดีที่ 05 เมษายน 2012 เวลา 18:46:52
แล้วไปติดที่ไหนมาละครับ? กลับไปจูนร้านที่ติดเลยครับ 

Re: จะจูนแก๊สหัวฉีด Agis อยู่แถวคู้บอน ไม่มีซักร้าน By: Gunn
วันพฤหัสบดีที่ 05 เมษายน 2012 เวลา 19:02:58
จากการอ้างอิงตรงนี้

อ้างจาก: kritd ที่ วันพุธที่ 04 เมษายน  2012 เวลา 16:41:31
405sri ติดแกสระบบดูด หม้อต้ม atiker ใช้มาเกือบสองปีไม่เคยล้าง จะลองล้างดูเองยากมั้ยครับ

.. เมื่อวานนี้ คุณ kritd เพิ่งจะมาสอบถามเรื่องการถ่ายขี้แก๊สเองตอน สี่โมงกว่าๆ
.. วันนี้ ห้าโมงกว่าๆ มาถามหาร้านจูนแก๊สระบบมิก  ผมเลย ดูว่าน่าจะเพิ่งไปติดมาใหม่วันนี้ แล้วถ้าติดมาใหม่ ทำไมไม่ให้ช่างที่ติดจูนมาให้ละครับ งง ครับ  ตกลงมันอะไรกันแน่ ?? ช่วยแก้ปัญหาให้ไม่ถูกเลยครับ  :เหนื่อยร้อน: :เหนื่อยร้อน:
Re: จะจูนแก๊สหัวฉีด Agis อยู่แถวคู้บอน ไม่มีซักร้าน By: kritd
วันศุกร์ที่ 06 เมษายน 2012 เวลา 09:27:35
อ้างจาก: Gun'n ที่ วันพฤหัสบดีที่ 05 เมษายน  2012 เวลา 19:02:58
จากการอ้างอิงตรงนี้

405sri ติดแกสระบบดูด หม้อต้ม atiker ใช้มาเกือบสองปีไม่เคยล้าง จะลองล้างดูเองยากมั้ยครับ

.. เมื่อวานนี้ คุณ kritd เพิ่งจะมาสอบถามเรื่องการถ่ายขี้แก๊สเองตอน สี่โมงกว่าๆ
.. วันนี้ ห้าโมงกว่าๆ มาถามหาร้านจูนแก๊สระบบมิก  ผมเลย ดูว่าน่าจะเพิ่งไปติดมาใหม่วันนี้ แล้วถ้าติดมาใหม่ ทำไมไม่ให้ช่างที่ติดจูนมาให้ละครับ งง ครับ  ตกลงมันอะไรกันแน่ ?? ช่วยแก้ปัญหาให้ไม่ถูกเลยครับ  :เหนื่อยร้อน: :เหนื่อยร้อน:
อ้อ..โทษทีครับผมลืมบอกไป คันที่จะจูนเป็น Honda city ปี 05 ของแฟนครับ ติดหัวฉีดมาปีกว่าแล้ว แต่ไม่อยากกลับไปที่ร้านเดิมเพราะอยู่ไกล พอดีผมไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บอื่นเลยมาโพสต์ถามในเว็บนี้เผื่อใครมีร้านจูนเก่งๆของแก๊สยี่ห้อนี้ ที่ไม่ได้บอกรายละเอียดของรถตั้งแต่แรกเพราะตั้งใจจะถามแค่ร้านจูนแก๊สยี่ห้อนี้น่ะครับ