Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1
มือใหม่อยากจะนำรถPG406 ไปติดแก๊สช่วยแนะนำที่รับติดทีครับ By: sodagolf
วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2012 เวลา 22:53:35
ผมเพิ่งซื้อรถเปอโย406มาใช้ครับ ปี99 แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหน รู้แต่ว่ามีAirbag2ชิ้น

ช่วยแนะนำอู่รับติดตั้งไห้หน่อยนะครับ เอาไม่แพงมากนะครับพอดีงบน้อย กทม.

รบกวนเพื่อนๆสมาชิกช่วยแนะนำทีนะครับ  ตาดำๆ
Re: มือใหม่อยากจะนำรถPG406 ไปติดแก๊สช่วยแนะนำที่รับติดทีครับ By: Shutter J
วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2012 เวลา 23:06:33
นาทีนี้ถ้าติด AC ผมแนะนำ THEO AUTO ครับ สบายใจบริการหลังการติดตั้ง ^^
Re: มือใหม่อยากจะนำรถPG406 ไปติดแก๊สช่วยแนะนำที่รับติดทีครับ By: sodagolf
วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2012 เวลา 23:31:13
สนใจนะครับราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมาก
Re: มือใหม่อยากจะนำรถPG406 ไปติดแก๊สช่วยแนะนำที่รับติดทีครับ By: pattarathon
วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2012 เวลา 01:23:48
ถ้าแถวๆรัตนาธิเบต ลองติดต่ออู่เฮียย้ง แต่เป็นAG นะครับ ราคาคงไม่เกิน 27K
Re: มือใหม่อยากจะนำรถPG406 ไปติดแก๊สช่วยแนะนำที่รับติดทีครับ By: Shutter J
วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2012 เวลา 02:17:58
http://www.theoauto.com/home
Re: มือใหม่อยากจะนำรถPG406 ไปติดแก๊สช่วยแนะนำที่รับติดทีครับ By: Yew
วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2012 เวลา 08:08:30
 :หวัดดีค่ะ:ช่างจิตรช่างเปอร์โยวัดลาดปลาดุก 20k. เอาอยู่
Re: มือใหม่อยากจะนำรถPG406 ไปติดแก๊สช่วยแนะนำที่รับติดทีครับ By: ant123
วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2012 เวลา 08:14:43
เเนะนำอู่เฮียย้ง  รัตนาธิเบศน์  ติดมาสองปีกว่าเเล้ว  ช่วงเเรกมีปัญหาอยู่บ้าง  เเต่ก็เเก้ไขจบ  จำราคาไม่ได้
รู้สึกว่าจะเเพงกว่าชาวบ้าน  เหตุผลคือเเกเป็นช่าง pg อยู่เเล้ว  น่าจะรู้ระบบของรถได้ดีกว่า
ซึ่งโดยส่วนตัวผมเห็นเป็นเรื่องสำคัญ
Re: มือใหม่อยากจะนำรถPG406 ไปติดแก๊สช่วยแนะนำที่รับติดทีครับ By: NOK405
วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2012 เวลา 09:17:17
ทดลองใช้รถไปสักระยะนึงก่อนครับ พอให้ได้รู้ว่ารถเราระบบตรงไหนที่ยังไม่สมบูรณ์หรือว่ามีปัญหาอะไร แก้ไขในส่วนนั้นๆก่อนโดยที่เราอยู่ในพื้นที่โซนทางไหนก็เข้าซ่อมกับช่าง(ช่างที่ถนัดซ่อมเปอร์โย) ในพื้นที่ใกล้เคียงบ้านหรือสะดวกในการซ่อมแซมในคราวต่อๆไปด้วย พอใช้หรือซ่อมรถดีแล้วค่อยมา หาร้านติดตั้งแก๊ส ยี่ห้อที่จะติดตั้ง ซึ่งร้านไหนหรืออู่ไหนก็ได้ที่สะดวกในการเข้าบำรุงรักษาในครั้งต่อๆไป เพราะอู่ติดแก๊สนี่ส่วนใหญ่แล้ว พอติดตั้งไปพอมีปัญหาก็จะโบ๊ยไปว่าในส่วนของการใช้น้ำมันเรายังไม่ดีก็เลยทำให้การใช้หรือจูนแก๊สไม่ดีตามไปด้วยให้กลับไปซ่อมในส่วนนั้นๆก่อนก็จะเป็นการวิ่งไปวิ่งมาเสียเวลาไปเปล่าๆ เอาแค่นี้ก่อนละกัน
Re: มือใหม่อยากจะนำรถPG406 ไปติดแก๊สช่วยแนะนำที่รับติดทีครับ By: sodagolf
วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2012 เวลา 13:57:49
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกมากคร้าบ มีหลายทางเลือกดี
Re: มือใหม่อยากจะนำรถPG406 ไปติดแก๊สช่วยแนะนำที่รับติดทีครับ By: hang_306
วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม 2012 เวลา 18:24:46
อ้างจาก: Shutter J ที่ วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม  2012 เวลา 23:06:33
นาทีนี้ถ้าติด AC ผมแนะนำ THEO AUTO ครับ สบายใจบริการหลังการติดตั้ง ^^

เคยไปถาม เขาไม่รับ เขาบอกตรงๆไม่ชำนาญ

ผมเจ็บใจเลยศึกษาติดเองซะเลย
วันจันทร์ที่ 06 สิงหาคม 2012 เวลา 00:30:30
อ้างจาก: hang_306 ที่ วันอาทิตย์ที่ 05 สิงหาคม  2012 เวลา 18:24:46

เคยไปถาม เขาไม่รับ เขาบอกตรงๆไม่ชำนาญ

ผมเจ็บใจเลยศึกษาติดเองซะเลย

เยี่ยมเลยครับคุณ hang_306

ผมใช้ AC ก็ไม่ได้ติดที่ THEO เช่นกันครับ ตอนนั้นติดที่อื่นถูกกว่า แต่เวลามีปัญหาเรื่องแกีส THEO จะเป็นเป้าหมายหนึ่งของผม เพราะผมใช้ผลิตภัณฑ์ของเขาครับ เขาเป็นคนนำเข้าเขาน่าจะรู้ดีกว่าใครในความคิดผม

เจ้าของกระทู้คงต้องโทร ไปถามก่อนนะครับว่าแต่ละที่ ที่แนะนำไปนั้นปัจจุบันรับติดตั้งแก๊สให้รถเปอโยต์หรือเปล่า  ว่าแต่ว่าท่านอยู่แถวไหนล่ะครับ เลือกอู่ใกล้บ้านที่สุดก็จะสะดวก ในการเดินทางไปใช้บริการมากขึ้นครับ

ยังมีอู่รับติดตั้งแก๊สที่น่าสนใจอีกที่ผมเคยได้ยินและได้อ่านจากกระทู้เก่าๆ ก่อนที่ผมจะติดแก๊ส (แต่ท่านต้องพิจารณาด้วยตนเองนะครับ เนื่องจากเรื่องการแนะนำอู่บริการนั้นไม่ค่อยจะมีคนฟันธงว่าอู่นั้นดีไม่มีที่ติ เพราะต่างกรรมต่างวาระต่างเหตุต่างปัจจัย การบริการให้กับลูกค้าแต่ละรายก็จะไม่เหมือนกัน 100% นะครับ ส่วนตัวผมนั้นก็จะทำใจล่วงหน้าเอาไว้เลยครับ)เท่าที่นึกออกตอนนี้นะครับ

เช่น
Gasboyd อินทามระ หยุดทุกวันพุธ เพื่อนในเวบท่านเคยไปติดที่นี่แล้วคิดจะเข้าไปหาอีกถ้ามีปัญหากับรถท่านผมเลยเข้าใจว่าน่าจะ OK ไม่งั้นท่านคงไม่คิดจะไปอีก
อู่ NR  เป็นอู่ซ่อมเปอโยต์ ท่านที่ติดมาก็พอใจบอกว่ารถท่านไม่มีปัญหา
V.R.P. service เป็นอู่ซ่อมเปอโยต์ มีแบนเนอร์ในหน้าแรกของเวบนี้ด้วยครับ ราคาก็มีบอกเสร็จสรรพ
ชัยหมากกระจาย ไม่ทราบยังรับติดอยู่หรือเปล่า ล่าสุดเห็นในเวบ Gasthai แนะนำตัวตัดปั๊มติ๊กที่แกทำเอง
อู่เฮียย้ง  นี่ก็ไปติดกันเยอะ ปัจจุบันผมก็ไม่แน่ใจว่ายังรับติดหรือเปล่าครับ
ลอง Search กระทู้เก่าๆดูนะครับมีข้อมูลอีกเพียบ หรือ PM ถามเป็นรายคนที่ใช้รถรุ่นเดียวกับเราก็ได้ครับ คิดว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเว็บท่านยินดีที่จะให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์และไม่อาจเปิดเผยได้ครับ

สำคัญที่สุดคือทำรถในระบบน้ำมันให้สมบูรณ์ที่สุดก่อนตามคำแนะนำของคุณ NOK405 ครับ
Re: มือใหม่อยากจะนำรถPG406 ไปติดแก๊สช่วยแนะนำที่รับติดทีครับ By: P205
วันจันทร์ที่ 06 สิงหาคม 2012 เวลา 09:54:32
 :correct:ข้อความโดย: Shutter ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 00:30ข้อความโดย: Shutter J V.R.P. service เป็นอู่ซ่อมเปอโยต์ มีแบนเนอร์ในหน้าแรกของเวบนี้ด้วยครับ ราคาก็มีบอกเสร็จสรรพ 083-913-2983 Toony                                                    
                                                                               โชคดี :มอบดอกไม้: