Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
405 GR เครื่อง 3S 2.0 หัวฉีด เกียร์ Auto จะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาได้หรือไม่ครับ By: bowlingnim
วันพุธที่ 21 พฤศจิกายน 2012 เวลา 17:36:07
405 GR เครื่อง 3S 2.0 หัวฉีด เกียร์ Auto จะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาได้หรือไม่ครับ ราคาประมาณเท่าไร เสียค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนเท่าไรครับ

และที่สำคัญคือ มันจะคุ้มหรือไม่ครับ
(ผมกำลังศึกษาหาข้อมูลรถรุ่นนี้อยู่)
ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Re: 405 GR เครื่อง 3S 2.0 หัวฉีด เกียร์ Auto จะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาได้หรือไม่ครับ By: niwat talwanna
วันพุธที่ 21 พฤศจิกายน 2012 เวลา 18:04:50
ไม่ขอแนะนำอย่าเลยครับผมทำมาแล้วคลัชหนักมากแล้วแก้ไม่หายไม่เหมาะสำหรับผู้หญิง ใช้งานขับในเมืองทรมานมากผมต้องเสียเงินเปลี่ยนเป็นออโต้กลับเหมือนเดิมขับสบายกว่า
อันนี้แล้วแต่ชอบครับถ้าจะขับเอามันก็เปลียนได้
Re: 405 GR เครื่อง 3S 2.0 หัวฉีด เกียร์ Auto จะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาได้หรือไม่ครับ By: bowlingnim
วันพุธที่ 21 พฤศจิกายน 2012 เวลา 18:32:29
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

แต่ที่สำคัญผมห่วงเรื่องค่าบำรุงรักษาเกียร์ออโต้เนี่ยแหละครับอิอิ

Re: 405 GR เครื่อง 3S 2.0 หัวฉีด เกียร์ Auto จะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาได้หรือไม่ครับ By: pavichaya
วันพุธที่ 21 พฤศจิกายน 2012 เวลา 18:47:10
เกียร์ธรรมดา 3S นี่หายากเอาการนะครับ ราคาจะกลับกันกับของ Peugeot
- เกียร์ธรรมดา Peugeot ราคาหลักพัน เกียร์ธรรมดา TOYOTA ราคาหลักหมื่น (ราคานี้ไม่ใช่เกียร์ยกลงนะครับ)
- เกียร์ออโต้ Peugeot ราคาหลักหมื่น เกียร์ออโต้ TOYOTA ราคาหลักพัน

ของหายากสำหรับเปลี่ยนเกียร์ของ Peugeot ก็น่าจะเป็นชุดเกียร์ คันเกียร์ คอนโทรลส่วนครอบเกียร์ แป้นครัช  ประมาณนั้นครับ