Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  ข้ามพันธ์ Peugeot
Pages: 1
ชุดเฟืองไมล์ท้ายเกียร์3s-fe ถ่ายมาให้ดูและช่วยแนะนำด้วยครับ By: zippo
วันจันทร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2012 เวลา 15:17:54
ตอนนี้ecuไม่ได้รับสัญญาณspeed หน้าปัดไมล์เดิมเป็นไมล์สาย เครื่อง3s-feเกียร์ออโต้ตัวใหม่เลยต่อสายไมล์ปั่นเข้าหน้าปัดไว้ตามรูป มุดเข้าไปไม่ได้เลยเอื้อมไปคลำแล้วสอดกล้องเข้าไปถ่ายมาให้ดูครับ รูเสียบชุดเฟืองไมล์นั่นต่อสายไมล์ไปแล้ว ตัวที่เป็นสีดำๆมีปลั๊กขาวเสียบอยู่นั่นคือspeed sensorใช่ไหมครับ ติดไว้แบบนี้มันทำงานร่วมกันกับชุดเฟืองหรือไม่ครับ แต่ที่แน่ๆตอนนี้ไม่สัญญาณสปีดเข้ากล่องแน่นอน ดูกระทู้เก่าๆเกี่ยวกับเรื่องนี้เห็นปลั๊กคนอื่นเขามีสายไฟ3สาย ลองคลำๆถ่ายมาอีกเห็นปลั๊กของผมทำไมมีแค่2สายและสายสีขาวแถบดำตัดลอยๆไว้

เห็นปลั๊กอื่นมีสีเหลืองอีกเส้น แต่ของผมปลั๊ก2สายอย่างในรูป

แบบนี้เราต่อสายไปเข้ากล่องecuได้เลยหรือไม่ หรือต้องหาสามทางไมล์มาคั่นเพื่อแยกสัญญาณไฟฟ้าก่อนครับ