Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
รบกวนสอบถามเรื่องความร้อนของ 206 1400ccครับ By: junspeed
วันอังคารที่ 04 ธันวาคม 2012 เวลา 21:45:55
ตอนนี้ผมวิ่งรถอยู่ซักไม่นานความร้อนจะขึ้นสูงมาก จนแทบแตะ red line ประมาณ98 องศา
จนบางครั้งเกียร์จะเปลี่ยนสะดุด ไฟสโนว์และตัวเอสขึ้นพร้อมกัน กลานเป็นเกียร์3 และไม่เปลี่ยนอีกเลย ต้องดับรถ และสตาร์ทใหม่อีกครั้งจึงหายเป็นปรกติ ถ้าร้อนอีกก็เป็นอีกครับ ตอยนี้เปลี่ยนวาวน์น้ำใหม่แล้วครับ ไม่หาย ไม่ทราบว่ามันน่าจะเป็นที่อะไรครับ
แล้วปรกติพัดลมพัดแรงมากไหมครับสเต็ป1นะครับ ของผมไม่ค่อยแรง ส่วนสเต็ป2 ต้อง red line มันถึงติดอะครับพี่

มันน่าจะเกี่ยวกับเซนเซอร์ความร้อนหรือเปล่าครับ
ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ขอบคุณพี่ๆมากครับ
Re: รบกวนสอบถามเรื่องความร้อนของ 206 1400ccครับ By: junspeed
วันจันทร์ที่ 17 ธันวาคม 2012 เวลา 15:06:25
ไม่มีคนตอบเลยครับ ช่วยหน่อยครับผู้รู้ครับ ขอบคุณครับ
Re: รบกวนสอบถามเรื่องความร้อนของ 206 1400ccครับ By: Asklepios
วันจันทร์ที่ 17 ธันวาคม 2012 เวลา 19:54:08
ได้เช็คน้ำหรือยังครับ อาทิตย์นึงน้ำหายหรือไม่

ก่อนหน้านั้นไปทำอะไรกับแอร์มาหรือเปล่า ยังเย็นปกติหรือไม่

Temp sensor ให้ชัวร์ต้องใช้ pps จับครับว่าค่าที่ได้ปกติหรือไม่

เคยเช็คสภาพรีเลย์พัดลมหน้าหรือไม่ครับ Huh