Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
เรียนถามคุณเฮง By: กุ้ง
วันศุกร์ที่ 21 เมษายน 2006 เวลา 08:25:06
ขอถามคุณเฮงหน่อยนะครับว่า การที่จะเปลี่ยนจากคาบูเรเตอร์มาเป็นระบบหัวฉีด จะได้หรือเปล่าครับ ตอนนี้ผมใช้ PG405gr อยู่ครับอยากจะเปลี่ยนเป็นระบบหัวฉีด ถ้าเปลี่ยนได้จะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ และต้องเปลี่ยนเยอะไหม
Re: เรียนถามคุณเฮง By: heng
วันศุกร์ที่ 21 เมษายน 2006 เวลา 09:42:52
              ตอบตามคำถามตรงๆ เลยนะครับ ว่าเปลี่ยนได้ โดยมีวิธีเหมือนที่คุณทอมอธิบาย  คราวนี้มาดูค่าใช้จ่าย ที่ต่ำที่สุดคือเอาของเครื่องกล้วยหอมทั้งชุดมาสวม เพราะใกล้เคียงกันที่สุด พร้อมทั้งจะต้องมีพวกกล่องควบคุมชุดสายไฟด้วยนะครับ เรียกว่าทั้งชุดค่าใช้จ่ายจะอยู่ที่ว่าเราหาชุดหัวฉีดกล้วยหอมได้ในราคาเท่าไร แต่คิดว่าไม่แพงมากไม่น่าเกิน 6000 บาท
Re: เรียนถามคุณเฮง By: กุ้ง
วันอังคารที่ 02 พฤษภาคม 2006 เวลา 10:03:00
ขอบคุณ คุณเฮงมานะครับ