Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  ข้ามพันธ์ Peugeot
Pages: 1
ขอคำแนะนำอู่ที่แก้ปัญหาความร้อน + สายไมล์ 405 GRI เครื่อง 4A-FE ครับ By: patipong
วันจันทร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 11:48:52
 ตาดำๆ รถผม 405 GRI เครื่อง 4A-FE มีปัญหาขอปรึกษาดังนี้ครับ

1. เกจ์ความร้อนไม่ตรง ว่าจะทำอแดปเตอร์ใส่สวิทช์เปอร์โยต์ครับ (ใครมีมือสองขาย เสนอมาได้เลยครับ)
2. พัดลมไฟฟ้า 2 ตัว ตัวดูดแปลงมา ตัวเป่าเป็นของเดิม หม้อน้ำเป็นของ Toyota แล้ว แต่ความร้อนยังสูงอยู่
3. สายไมล์ไม่ได้ต่อเข้าระบบ เข้าใจว่าต้องแปลงเซ็นเซอร์ของ Toyota

สรุปว่าอยากให้แนะนำอู่แถวๆ บางกะปิ ศรีนครินทร์ ที่ทำได้ครบทั้ง 3 รายการครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Re: ขอคำแนะนำอู่ที่แก้ปัญหาความร้อน + สายไมล์ 405 GRI เครื่อง 4A-FE ครับ By: nun
วันจันทร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 12:08:44
๑.  เอาเทอร์โมเดิมของเครื่องที่ยกลงมาใส่ในเครื่องโตโยต้าแค่นี้มันก็ขึ้นตรงแล้วครับ
๒.  เครื่อง 4A fe  ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องความร้อน พัดลมสปีด ๒ ทำงานปกติดีหรือไม่ ความแรงของพัดลมดีไหม  วาล์วน้ำตรวจเช็คด้วยว่าเปิดหรือไม่บางทีอาจจะเปิดไม่เต็มที่ ตรวจเช็คท่อน้ำทางเข้าเครื่องด้วยว่าอ่อนหรือบวมหรือเปล่า  ปั๊มน้ำเป็นอย่างไรยังแรงดีไหม
๓.  เป็นไมล์สายหรือไมล์ไฟฟ้า  หลังไมล์ละกัน
Re: ขอคำแนะนำอู่ที่แก้ปัญหาความร้อน + สายไมล์ 405 GRI เครื่อง 4A-FE ครับ By: patipong
วันจันทร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 14:22:35
1. ซื้อรถเปลี่ยนเครื่องมาแล้วครับ เลยไม่มีของเดิม
2. วาล์วน้ำเปลี่ยนใหม่แล้ว ส่วนพัดลมยังไม่ได้เฝ้าดูการทำงานของมัน ว่าผิดปกติยังไงครับ
3. เครื่อง 4A ตัวนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นสายหรือไฟฟ้า เดี๋ยวกลับบ้านจะไปส่องดูครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ได้ข้อมูลเพิ่มเติมแล้วจะหลังไมค์ไปครับ