Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
205 ช่วงล่างเสียครับ By: choke77
วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2013 เวลา 21:35:42
สวัสดีทุกท่านครับ ขออนุญาตสอบถามครับ ผมใช้ 205 GL ตอนนี้ขับมีอาการเสียงดังกึก ๆบริเวณล้อด้านขวาครับ ดังน่ากลัวมากครับ ขับไปเรื่อยๆ เวลาถนนขรุขระจะสั่นด้านหน้าด้วยครับ แสดงว่าช่วงล่างไปหมดแล้วใช่หรือเปล่าครับ พอดีซื้อมือสองมาครับ ถ้าจะต้องเปลี่ยนช่วงล่างใหม่พร้อมทั้งซ่อมโช็ค จะหมดเยอะไปครับ อยากทำมากจะได้เตรียมงบประมาณถูกครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับผม
Re: 205 ช่วงล่างเสียครับ By: P205
วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2013 เวลา 22:03:54
 love love love :อะหา อะหา:สวัสดีครับ เรื่องช่วงล่างซ่อมตามอาการ ก็คงมีแหร๊กคันชักคันส่ง ถ้าเสียงดังกึกๆด้านหน้าเมื่อตกหลุมหรือขึ้นลูกระนาดจะดังกึกๆ ก็คงมีปีกนก ผมซื้อที่ตึกศรีวรจักรติดแอร์ชั้นหนึ่งด้านหน้าตึกขายอะไหล่ใหม่สั่งจากนอก เมื่อเดือนที่แล้ว 1350-บาท ถ้าร้านแถววรจักรก็ประมาณไม่เกินพันเจ็ดต่อข้าง ส่วนโช๊คนั้นผมไม่ได้เปลี่ยนนานแล้วคงข้างละสองพันกว่าๆนี่แหละครับ ส่วนอาการสั้นนั้นผมก็เคยเป็นตอนวิ่งเร็วๆต้องไปตั้งศูนย์ใหม่แล้วพบว่ายางมันบวมตั้งศูนย์แล้วไม่หายก็ทนใช้ไปจนหมดอายุยางเปลี่ยนใหม่ขอบเดิม13  ขอตอบเท่าที่จำได้ก่อนครับ เดียวขอค้นประวัติก่อนครับ ให้ผู้รู้มาตอบบ้างครับ สวัสดีครับ โชคดี :มอบดอกไม้:
Re: 205 ช่วงล่างเสียครับ By: jack205
วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2013 เวลา 22:53:36
เยอะ ครับงานนี้ที่เป็นไปได้หมดคือ  ลูกหมากปีกนกล่าง   บูชปีกนกล่าง  ลูกหมากแรคตัวนอก(ลูกหมากคันส่ง)   ลูกหมากแรคตัวใน (ลูกหมากคันชัก หรือไม้ตีกลอง)  ลูกปีนล้อ  ยางเป้าโช้ค  ยางยืดกันโคลง  บูชปะกับปลายกันโคลง โช้ค และ ยางหมดอายุ รวม 11 รายการ  ทั้งหมดทำงานร่วมกันน่ะ
 ฟังอาการแล้ว น่าจะเป็นที่ ที่ ที่ ที่  ไม่แน่ใจ เอาพื้นๆๆ  ลูกหมากปีกนกล่าง  ลูกหมากแรคตัวนอก   ลูกหมากแรคตัวใน  จะหนักที่ ลูกหมากปีกนกล่าง พราะต้องซื้อยกปีก  แต่ทั้งหมดมาทำที่โคราชนะ ตั๋วเด็ก
Re: 205 ช่วงล่างเสียครับ By: gemmxus
วันเสาร์ที่ 30 มีนาคม 2013 เวลา 01:00:05
เพิ่งเปลี่ยนปีกนกไปครับ ข้างละ 1500 ซื้อที่สินกิจ ที่วรจักรครับ ลองถามประวัติจากเจ้าของเดิมว่าทำอะไรไปบ้าง หรือลองไปเช็คที่ร้านก่อนดีกว่าครับ จะได้ซ่อมถูกจุด คิดไม่ออก ขับไปหาพี่เชษได้ครับ (ผมก็ใช้วิธีนี้) แกรู้ทุกอย่างครับ (เกรงใจจัง)
Re: 205 ช่วงล่างเสียครับ By: CHET
วันเสาร์ที่ 30 มีนาคม 2013 เวลา 14:36:40
ต้องเช็คดูก่อนว่าอะไรมันเสียบ้างงบช่วงล่างไม่น่าเกินหมื่นครับไม่รวมโช๊ค
ถ้าอยู่กทม.ก็มาหาผมได้อยู่รามอินทรากม.8  086-6141264
Re: 205 ช่วงล่างเสียครับ By: CHET
วันเสาร์ที่ 30 มีนาคม 2013 เวลา 14:43:45
อ้างจาก: gemmxus ที่ วันเสาร์ที่ 30 มีนาคม  2013 เวลา 01:00:05
เพิ่งเปลี่ยนปีกนกไปครับ ข้างละ 1500 ซื้อที่สินกิจ ที่วรจักรครับ ลองถามประวัติจากเจ้าของเดิมว่าทำอะไรไปบ้าง หรือลองไปเช็คที่ร้านก่อนดีกว่าครับ จะได้ซ่อมถูกจุด คิดไม่ออก ขับไปหาพี่เชษได้ครับ (ผมก็ใช้วิธีนี้) แกรู้ทุกอย่างครับ (เกรงใจจัง)
ดิสก์เบรกหน้าใส่ยังใส่แล้วแล้วเป็นไงบ้าง
Re: 205 ช่วงล่างเสียครับ By: choke77
วันอาทิตย์ที่ 31 มีนาคม 2013 เวลา 12:36:43
ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ ได้ความรู้มากเลยครับ ตอนนี้กำลังหาเวลาไปยกขึ้นดูครับ แล้วได้เรื่องอย่างไงจะมาแจ้งให้ทุกท่านทราบครับ ขอบคุณ คุณเชษฐ์ มากครับ คงได้ไปหาสักวันครับ มีหลายอย่างอยากได้ความรู้ครับ ผมอยู่ นนทบุรีครับผม
Re: 205 ช่วงล่างเสียครับ By: choke77
วันจันทร์ที่ 01 เมษายน 2013 เวลา 20:31:03
ได้เรื่องแล้วครับทุกท่าน พอดีเพื่อนเอาไปเช็คให้สรุปว่าลูกหมากปีกนกครับ สงสัยจะงานเข้าครับ คงต้องไปหาอะไหล่เองแล้วหล่ะครับ ไม่รู้จะจัดชุดใหญ่ดีหรือเปล่าไหนๆ ก็เปลี่ยนแล้ว พอมีแหล่งราคาตามคุณภาพสมควรบ่้างหรือเปล่าครับ ไม่นะ ไม่นะ :หนาวจัง:
Re: 205 ช่วงล่างเสียครับ By: P205
วันจันทร์ที่ 01 เมษายน 2013 เวลา 21:10:27

อ้างจาก: choke77 ที่ วันจันทร์ที่ 01 เมษายน  2013 เวลา 20:31:03
ได้เรื่องแล้วครับทุกท่าน พอดีเพื่อนเอาไปเช็คให้สรุปว่าลูกหมากปีกนกครับ สงสัยจะงานเข้าครับ คงต้องไปหาอะไหล่เองแล้วหล่ะครับ ไม่รู้จะจัดชุดใหญ่ดีหรือเปล่าไหนๆ ก็เปลี่ยนแล้ว พอมีแหล่งราคาตามคุณภาพสมควรบ่้างหรือเปล่าครับ ไม่นะ ไม่นะ :หนาวจัง:
      :correct:สวัสดีครับ คุณโชค77 จัดชุดใหญ่ไปเลย ลองพิจารณาราคากระทู้ด้านบนของผม บ.เอลิคเน็ตเวิร์ค จก. โทร.02-226-5686-88 ข้างละ 1350ยังมีของหรือเปล่า(เห็นว่าราคาพอรับได้ครับ)ร้านนี้ผมไปพบที่งานเมอเตอร์โชร์ปีที่แล้ว และลองโทร.เช็คตามร้านอะไหล่เปลียบเทียบราคาดูอีกครั้งซิครับ ถ้าให้แน่ๆๆหาเวลาว่างๆมาเดินถามราคาสาเลยหมดเรื่องที่แถววรจักรมีหลายร้านครับ อ้อแล้วผมเคยซื้อชุดเซนเชอร์ปีกผีเสื้อร้านนี้ ร้านเจริญใหม่ รองเมืองร้านนี้ใหญ่มากเถ้าแก่ตอบราคาเองแทบไม่มีเวลาคุยมากนัก เบอร์โทรตอนนี้ต้องหาก่อนครับ ลองดูครับ โชคดี :มอบดอกไม้:
วันจันทร์ที่ 01 เมษายน 2013 เวลา 21:34:03
ขอบคุณมากครับคุณพี พรุ่งนี้มีเวลาจะลองไล่สอบถามราคาดูครับ ขอบคุณอีกครั้งครับและทุกๆท่านครับ นี่แหละเราชาว vlovepeugeot เคยท้อที่จะซ่อมแต่ตอนนี้ไม่คิดแล้วครับ ลุยอย่างเดียวครับ Like Like Like Like Like
Re: 205 ช่วงล่างเสียครับ By: sakesan18
วันอังคารที่ 02 เมษายน 2013 เวลา 09:40:07
ได้ผลยังไงแจ้งเพื่อนให้สมาชิกทราบด้วยนะครับ สู้ๆครับ โชคดี
วันอังคารที่ 09 เมษายน 2013 เวลา 07:43:54
สวัสดีครับทุกท่าน วันหยุดที่ผ่านมาพรรคพวกไปหาอะไหล่มาได้แล้วครับ หมดไปทั้งหมดสองพันเจ็ด เห็นบอกว่าเปลี่ยนลูกหมากปีกนกทั้งหมด ตอนนี้ขับทดสอบดูเรียบร้อยเงียบและนิ่มเหมือนเดิมแล้วครับ ค่าแรงไม่เสียแต่หมดค่าเครื่องดื่มชุดใหญ่มากกว่าค่าช่างทั่วไปครับ 555 พอดีพรรคพวกที่สนิทครับ ขอบคุณชาว vlovepeugeot ทุกท่านครับ :ยินดี อุอุอุ:
วันอังคารที่ 09 เมษายน 2013 เวลา 08:18:04
 love love love :อะหา อะหา:
อ้างจาก: choke77 ที่ วันอังคารที่ 09 เมษายน  2013 เวลา 07:43:54
สวัสดีครับทุกท่าน วันหยุดที่ผ่านมาพรรคพวกไปหาอะไหล่มาได้แล้วครับ หมดไปทั้งหมดสองพันเจ็ด เห็นบอกว่าเปลี่ยนลูกหมากปีกนกทั้งหมด ตอนนี้ขับทดสอบดูเรียบร้อยเงียบและนิ่มเหมือนเดิมแล้วครับ ค่าแรงไม่เสียแต่หมดค่าเครื่องดื่มชุดใหญ่มากกว่าค่าช่างทั่วไปครับ 555 พอดีพรรคพวกที่สนิทครับ ขอบคุณชาว vlovepeugeot ทุกท่านครับ :ยินดี อุอุอุ:
             :correct:ถ้าไม่รังเกียรติ อยากทราบรายละเอียดว่ามีการเปลี่ยนอะไรบ้าง ราคาเท่าไร เพื่อเป็นแนวทางของพวกเราครับ สวัสดีครับ
วันอังคารที่ 09 เมษายน 2013 เวลา 11:01:57
เพื่อนบอกว่าเปลี่ยนลูกหมากปีกนกสองข้างครับ ส่วนอะไหล่เห็นบอกว่าไปเดินหาแถววรจักรไม่ทันได้ถามชื่อร้านครับ