Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
สอบถามชื่อของช่างอู่ต่างครับ By: @AUT@
วันจันทร์ที่ 01 พฤษภาคม 2006 เวลา 14:21:35
1. อู่ดำริห์ ช่างที่ซ่อมคอลโซลเก่งๆชื่ออะไรครับ

อู่ NR ช่างที่ซ่อมคอลโซล เก่งๆชื่ออะไรครับ

2. จะทำช่วงล่างใหม่หมดเลยครับ ที่ไหนเด่นสุด ระหว่าง อู่ดำริห์ กับ อู่ NR
Re: สอบถามชื่อของช่างอู่ต่างครับ By: red406
วันจันทร์ที่ 01 พฤษภาคม 2006 เวลา 23:49:10
สะดวกที่ไหนก็ไปซ่อมที่นั้นไม่ดีกว่าหรือครับ เวลาไปถึงอู่เดี๋ยวเค้าก็จัดช่างให้ตามที่แจ้งเองละครับ ถ้าช่างต่างคนต่างทำงานคงแยกมาเปิดอู่กันเองแล้วให้ลูกค้าวิ่งไปหาว่าจะซ่อมอันนี้เข้าอู่นี้จะซ่อมอันนี้เข้าอู่นั้น
เวลาส่งรถเข้าไปซ่อมสิ่งที่ผมเลือกเป็นสิ่งแรกคือเจ้าของอู่ครับ จะใช้ช่างคนไหนทำผมก็ไม่ว่าเพราะเวลาคุยผมคุยกับเจ้าของ ซ่อมไม่ดีผมก็โทษเจ้าของ ซ่อมดีผมก็ชมอู่ ช่างที่ซ่อมก็คุยกันเพื่อจะได้สอบถามปัญหาสอบถามรายละเอียดและอาศัยความสนิทในการเอาใจใส่รถเรา
ไม่รู้ว่าแนะนำอย่างนี้จะถูกว่าหรือเปล่า อย่างไรก็ถามเพื่อนๆที่ไปซ่อมประจำละกันว่าช่างแต่ละคนถนัดอะไรบ้าง ผมเวลาไปก็ทิ้งรถแจ้งอาการเสียยืนคุยนิดหน่อย ถ้านานก็ไม่รอไปทำธุระก่อน เมื่อเสร็จให้อู่โทรมาแจ้งแล้วค่อยกลับมารับรถ
Re: สอบถามชื่อของช่างอู่ต่างครับ By: @AUT@
วันอังคารที่ 02 พฤษภาคม 2006 เวลา 10:33:36
 Cheesy คือว่าอยากจะจ้างช่างผู้นั้น ( ในวันหยุดของช่าง ) มาช่วยซ่อมคอลโซลเป็นการส่วนตัวน่ะครับ

ไม่อยากได้งานซ่อมแบบลวกๆ เหมือนที่เคยไปทำมา ยัดโฟมในบางจุด ยัดฟองน้ำในบางมุม น่าจะทำให้เงียบขึ้น

ปัญหาของผมคือ รื้อคอลโซลไม่เป็น   Huh

Roll Eyes     หรือ                Smiley  สมาชิกท่านใดสนใจรื้อคอลโซลให้ ผมเลี้ยงให้ 1 เมาเลยเอ้า
Re: สอบถามชื่อของช่างอู่ต่างครับ By: pom
วันอังคารที่ 02 พฤษภาคม 2006 เวลา 10:37:49
รื้อได้แต่ใส่ไม่เป็นนี่ ได้กี่เมาครับ Grin