Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  Show Off
Pages: 1
อยากShowว่า..ที่ซ่อมมามีใครคิดว่าไม่คุ้มบ้างไหมคับ [ตามรายการเลยคับผม] By: olimpick
วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:03:40
[1] เปลี่ยนไดร์สตาร์ท จากเดิมเป็น D9 [ของเดิมบิดกุญแจแล้วเงียบในบ้างครั้ง]
[2] เสริมดีเรเพิ่มให้สตาร์ทง่ายขึ้น
[3] เปลี่ยนบูทคานหลัง 2 ตัว *
[4] เปลี่ยนสายไมค์
[5] เปลี่ยนสายน้ำมันที่เข้ารางหัวฉีด [ของเก่ารั่วคับ]
[6] เปลี่ยนยางแท่นเกียร์ แถวๆหน้าเครื่อง 1 ตัว
[7] ทำรีโมทเอาไว้เปิดปิดรถ และเผื่อจอดแล้วเดินหาไม่เจอก็กดเรียกเอาคับ [ของเก่าระบบล็อกรวนประมาณว่าขับๆไปล็อกเองแบบนั้นคับ] *
[8] เปลี่ยนวาวล์น้ำหน้าเครื่องใหม่ [เจ้าของเก่าทำหัก]
[9] ทำไฟเกียร์ [ของเก่าไม่ติด]
[10] แก้ไขเวลาหักพ่วงมาลัยสุดๆ แล้วดัง [ดังกึกึกึ] เงียบแล้ว
[11] แก้ไขเวลารถวิ่งมีเสียงเสียดสีกันบริเวณล้อหน้าขวา เงียบแล้ว
[12] ใส่แค้มรัดน้ำมันตรงปั้มติก  2 ตัว [ของเก่าหาย]
[13] ทำเบ้ากุญแจประตู [ของเก่าหลุด]
สำหรับวันนี้ก็ประมาณเท่านี้คับ เดียวพรุ่งนี้ไปเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่อีก
อยากให้ พี่ ๆ ในคลับลองประเมินราคารายการซ่อมตามนี้ให้หน่อยคับว่าประมาณเท่าไร [ไม่รวมหม้อน้ำที่จะไปพรุ่งนี้นะคับ]

ขอบคุณร่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบคับผม  :ยินดี อุอุอุ:  :หวัดดีค่ะ:  :ยินดี อุอุอุ:  :หวัดดีค่ะ:

Re: อยากShowว่า..ที่ซ่อมมามีใครคิดว่าไม่คุ้มบ้างไหมครับ [ตามรายการเลยครับผม] By: olimpick
วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:10:24
 ตาดำๆ
Re: อยากShowว่า..ที่ซ่อมมามีใครคิดว่าไม่คุ้มบ้างไหมครับ [ตามรายการเลยครับผม] By: olimpick
วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:27:20
 :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ:
วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:30:58
 พระเจ้าจอร์ท พระเจ้าจอร์ท
วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:36:49
 :โอ้ววววววววววว: Aah :โอ้ววววววววววว:
วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:43:50
 ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ
Re: อยากShowว่า..ที่ซ่อมมามีใครคิดว่าไม่คุ้มบ้างไหมครับ [ตามรายการเลยครับผม] By: Thawatpra
วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:45:05
ยางรองคานหลังใหม่หาซื้อได้ที่ใหนครับ

ผมเช็คหลายร้าน เขาบอกว่าไม่มีของแล้วครับ

ถ้าได้มาขอคำแนะนำร้าน + ราคาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:51:47
จบและคับวันนี้
วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤศจิกายน 2013 เวลา 23:19:37
ยางลองคานหลังเป็นของใหม่ แต่ไม่รู้ว่าแท้หรือเปล่านะคับ รวมเปลี่ยน ไม่เกิน 3500 บาทคับ
รายการที่ผมทำไปทั้งหมด ที่โพส์ ผมทำไป 12600 บาทคับ
 ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ
Re: อยากShowว่า..ที่ซ่อมมามีใครคิดว่าไม่คุ้มบ้างไหมครับ [ตามรายการเลยครับผม] By: torpk102
วันศุกร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2013 เวลา 07:29:46
 โชคดี โชคดี
วันศุกร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2013 เวลา 13:08:00
วันนี้ไปเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่คับ 5000 บาท จบเลยคับผม
 :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ:
Re: อยากShowว่า..ที่ซ่อมมามีใครคิดว่าไม่คุ้มบ้างไหมครับ [ตามรายการเลยครับผม] By: tawan kansorn 2010
วันศุกร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2013 เวลา 13:20:29
ยางรองคานหลังซื้อที่ไหนครับช่วยบอกหน่อยอยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ
วันศุกร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2013 เวลา 13:21:33
 ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ
Re: อยากShowว่า..ที่ซ่อมมามีใครคิดว่าไม่คุ้มบ้างไหมครับ [ตามรายการเลยครับผม] By: Wichanun
วันอาทิตย์ที่ 10 พฤศจิกายน 2013 เวลา 10:33:20
ไปทำไำที่อู่ไหนครับ
Re: อยากShowว่า..ที่ซ่อมมามีใครคิดว่าไม่คุ้มบ้างไหมครับ [ตามรายการเลยครับผม] By: ant123
วันจันทร์ที่ 11 พฤศจิกายน 2013 เวลา 11:15:57
เปลี่ยนหม้อน้ำแล้วอย่าลืมให้เขาเช็คท่อยางต่างๆที่เชื่อมต่อกับตัวหม้อน้ำไปเสียด้วยเลยนะครับ

หากยังไม่เคยเปลี่ยนถ้ากำลังทรัพย์อำนวยก็ควรเปลี่ยนไปด้วยครับ

ป้องกันปัญหาที่อาจเกิดตามมา จากประสบการณ์เคยท่อน้ำหลังเครื่องรั่วหลังเปลี่ยนหม้อน้ำครับ

อย่าไปนึกถึงถูกแพงเลยครับ  ทำเองไม่ได้ก็ต้องเชื่อใจกัน รถเราเอง ทำเองใช้

ขอให้ออกมาดี เเล้วเราพอใจ  ถูกบ้างแพงบ้างปล่อยวางไป สบายใจกว่าครับ