Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1
306 LPG มารายงานตัวครับ By: tuk
วันอาทิตย์ที่ 14 พฤษภาคม 2006 เวลา 22:27:25
ติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับพี่ เอนก พี่โต้ง  กม.ละ  1.14 บาท  เครื่อง 1800  ความเร็ว 80-100  ตลอด ชอบลากเกียร์  อัตราสิ้นเปลื้องนี้พอยอมรับได้ไหมครับ  หรือว่าต้องปรับ LPG  อีก  รอบเดินเบาเท่ากับน้ำมันเลย
Re: 306 LPG มารายงานตัวครับ By: INFANTRY125
วันจันทร์ที่ 15 พฤษภาคม 2006 เวลา 10:03:59
 Grin คุณTuk 306 มี O2 แล้วแล้วมี A/F มิเตอร์หรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีน่าจะหามาติดเพิ่ม ถ้าไม่อยากทำเองซื้อร้อยกว่าบาท เอามาใช้ช่วยตรวจสอบส่วนผสมได้ทั้งน้ำมันและแก๊ส   ทำให้ปรับจูนให้ได้ละเอียดกว่าการทดลองขับหรือปรับแบบธรรมดา...
โดยส่วนตัวผมว่าแก๊สกับน้ำมัน ลิตรต่อลิตร แก๊สจะได้ระยะทางน้อยกว่าน้ำมัน 10-15% ผมว่ากำลังดี
มีผลอะไรก็รายงานเพื่อเป็นประโยชน์กับผู้สนใจต่อไปก็เยี่ยมมากนะครับ 
* * * * * ตอนนี้เครื่องยนต์ผมเริ่มออกอาการแล้วครับ....เริ่มมีคราบน้ำมันเครื่องในระบบหล่อเย็น จากเสื้อเครื่องที่ผุอยู่เหลือหน้าตัดไม่กี่ มม.จนจะทนแรงดันของน้ำไม่อยู่แล้วก็ใกล้ทำเครื่อง หาเสื้อสภาพดีกว่าเดิมมาแทน...แต่ไม่เกี่ยวกับการใช้แก๊ส หรอกนะ  เป็นไปตามความชราภาพของเครื่องยนต์
Re: 306 LPG มารายงานตัวครับ By: LEAM
วันจันทร์ที่ 22 พฤษภาคม 2006 เวลา 12:34:19
ไม่รู้ว่า  เปลี่ยนท่อไอดีเป็นโลหะด้วยรึป่าวครับ
Re: 306 LPG มารายงานตัวครับ By: tuk
วันจันทร์ที่ 22 พฤษภาคม 2006 เวลา 20:55:53
ผมว่าไม่ต้องกลัวหรอกเรื่อง ไฟย้อนกลับ นะ  เราโดนลวงไว้หรือเปล่าก็ไม่รู้  ช่างมักจะชอบทำอะไรให้มันยุ่งยากมากขึ้น   ขู่มากขึ้น  เพื่อจะไถ่เงินเรา   แต่ถ้าคุณเป็นประเภทชอบลองของเหมือนผมคุณก็จะผ่านไปได้  แลมด้าคอลโทรล ไม่ต้องไปติดเลย  LPG แบบหัวฉีดก็ไม่ต้องไปติดให้เปลืองเงินเปล่า ๆ  คุณไม่ต้องดูอื่นไกล  ถ้าต้องการความมั่นใจนะ  TAXI  ป้ายแดงมันติดกันทั้งนั้นละครับ  แบบ  FIX MIXER  ด้วยก็เห็นมันใช้กันดีอยู่นะ 
Re: 306 LPG มารายงานตัวครับ By: soda
วันจันทร์ที่ 22 พฤษภาคม 2006 เวลา 21:35:57
ผมติดมาวิ่งได้เกื่อบหมื่นโลแล้วครับ ไม่เห็นเป็นไรเลย มีอย่างเดียวที่เปลี่ยนไปคือเวลาจะไปไหนก็วางแผนก่อนเดินทางเพิ่มสักนิดว่าจะต้องไปเติมGas ที่ไหนได้บ้างแถมทุกครั้งที่เติมเต็มถัง(Gas)ม่เคยเกิน 550 บาทเลยสักครั้งผิดจากเดิมที่เติมน้ำมันเต็มถังไม่ต่ำกว่าพันสองแน่นอน นี่แหละที่ต่างออกไปของผม  จะคืนทุนค่าติดตั้งแล้วครับขอบอก
Re: 306 LPG มารายงานตัวครับ By: tuk
วันจันทร์ที่ 22 พฤษภาคม 2006 เวลา 21:52:51
คุณ SODA อยู่หัวหินช่วงไหนครับ  ผมไปที่นั้นบ่อย  จะได้แวะเจอกันหน่อย
Re: 306 LPG มารายงานตัวครับ By: soda
วันอังคารที่ 23 พฤษภาคม 2006 เวลา 22:42:11
สวัสดีครับผมอยู่ในตัวเมืองหัวหินนี่แหละครับ...ผ่านไปผ่านมาทักทายกันได้ครับมีอะไรให้ช่วยเหลือยินดีเสมอครับ (แต่ส่วนใหญ่ผมจะเข้าไปขอความช่วยเหลือที่อู่อานะครับ เรื่องรถนะ) อิอิ......เบอร์นี่เลยครับ...094123142....หากจะติดต่อผม...
วันอังคารที่ 18 กรกฎาคม 2006 เวลา 08:05:39
มารายงานเพิ่มเติมครับ  วิ่งในเมือง  1.25  บาท/กม  วิ่งกรุงเทพระยอง  1 บาท/กม   (ที่ความเร็ว  120 )