Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  ข้ามพันธ์ Peugeot
Pages: 1
หา อู่ๆ วางเครื่อง ข้ามสาย พันจบๆ หน่อยครั By: slur191
วันพฤหัสบดีที่ 14 สิงหาคม 2014 เวลา 12:01:05
รถผม 405 gri วาง 3s-fe เกีบ ออโต้ ครับ มีปัญหา เลี้ยวไม่เท่ากัน เวลาเลี้ยว แล้วดัง แล้ว แอร์เปิด ติดบ้างไม่ ติดบ้าง
รบกวน หา อู่ วาง  จบ ราคากัน เองให้ผม หน่อยซิ่ครับ ผม อยู่ฉะเชิงเทราครับ ขอที่ใกล้ๆ อย่าง เช่น อยู่ในเขต กรุง เทพ นะครับ

Re: หา อู่ๆ วางเครื่อง ข้ามสาย พันจบๆ หน่อยครั By: jamesdrum
วันพฤหัสบดีที่ 14 สิงหาคม 2014 เวลา 16:05:12
 ...เรื่องเลี้ยวไม่เท่ากัน กับมีเสียงดัง น่าจะเกี่ยวกับเพลาครับ ลองเช็คดู...!!!
   ...เรื่องระบบเอร์ อาจเกี่ยวกับวายสายไฟไม่ครบ อันนี้ต้องหาช่างวายสายไฟมาจัดการให้...!!!
     ปล.เรื่องหาอู่ที่วางเครื่องข้ามพันธ์ ต้องใจเย็นๆ ค่อยๆหาครับ หาได้ก็ลองคุยเงื่อนไขกันดู ว่ารับดูแลหลังวางด้วยไหม(อันนี้เน้นมาก) ...แล้วอาการที่คุณถาม ผมเข้าใจว่ารถวางเครืองมาแล้วใช่มั๊ยครับ แล้วต้องการหาอู่เพื่อแก้ปัญหาเหล่านี้ ถ้าใช่ เดี๋ยวอาจจะมีสมาชิกที่ข้ามพันธ์มาแนะนำครับ...!!! ...ส่วนรถผม ผมวางที่อู่ที่สนิทกัน(ช่วยกันทำ) งานซ่อมเขาเยอะ เขาเลยไม่รับงานวางเครื่องครับ...!!!
Re: หา อู่ๆ วางเครื่อง ข้ามสาย พันจบๆ หน่อยครั By: sonicthai
วันเสาร์ที่ 16 สิงหาคม 2014 เวลา 11:03:47
อ้างจาก: slur191 ที่ วันพฤหัสบดีที่ 14 สิงหาคม  2014 เวลา 12:01:05
รถผม 405 gri วาง 3s-fe เกีบ ออโต้ ครับ มีปัญหา เลี้ยวไม่เท่ากัน เวลาเลี้ยว แล้วดัง แล้ว แอร์เปิด ติดบ้างไม่ ติดบ้าง
รบกวน หา อู่ วาง  จบ ราคากัน เองให้ผม หน่อยซิ่ครับ ผม อยู่ฉะเชิงเทราครับ ขอที่ใกล้ๆ อย่าง เช่น อยู่ในเขต กรุง เทพ นะครับ

อยู่แถวไหนครับผมอยู่บางประกงถ้าไม่ไกลผ่านจะไปดูไห้ครับ