Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  50X
Pages: 1
504 กะบะแวน หลังจากที่จอดอู่มานานกว่าปี By: peugeotpro
วันศุกร์ที่ 05 ธันวาคม 2014 เวลา 21:34:48
504 กะบะแวน หลังจากที่จอดอู่มานานกว่าปี เพียงแค่เอาไปให้ปะผุ ตอนนี้ผมทวงคืนมาทำสีเองเรียบร้อยแล้ว
เล่นซะอะไหล่หลายอย่างผมหาย ทำเสียหายก็มี เช่น ไฟหน้า ไฟหลี่แตก ฝาจานจ่ายหัก กันชนหลังหาย กระจกประตูบานเล็กหาย ฝาครอบแก็สหาย รางกระจก 2 บานหาย
เสียอารมณ์มากครับ เจ้าของอู่มึนๆ โมโหจนเลิกโมโห

ตอนนี้ผมเอามาทำสีจนเสร็จแล้ว อาจจะไม่ฝีมือเหมือนอู่ แต่ก็ภูมิใจมาก ครับ แต่ผมไม่โป้วหนานะ เนื้อเหล็กล้วนๆ โชว์ตะเข็บเชื่อม 555

เลยเอาภาพมาให้ชมครับ 

ตอนนี้ติดปัญหา คือ อยากหาร้านใส่กระจก ทั้งหมด พร้อมเทียบยางขอบต่างๆให้ผมเลยทีเดียว แต่หาอู่ยังไม่ได้เลยครับ อู่ส่วนใหญ่จะให้ผมหายางไปให้
แต่ผมไม่รู้จะเอารถไปเทียบที่ร้านไหน เพื่อนๆพี่พอจะมีร้านเก่งๆแนะนำมั้ยครับ พอดียางเดิมผมถอดทิ้งไปแล้ว เพราะมันสภาพแย่
แต่ยางขอบกระจกหน้าหลังยังอยู่ ติดที่ยางขอบกระจกแวน ผมคิดว่าน่าจะเหมือนโตต้า

พวกยางขอบประตู ขอบกระจกประตู ยางรีดน้ำ นี่ซิครับ จะหาเทียบร้านไหนดี แนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากๆ

Re: 504 กะบะแวน หลังจากที่จอดอู่มานานกว่าปี By: maxkrub
วันศุกร์ที่ 05 ธันวาคม 2014 เวลา 21:55:15
พวกไฟหน้า ไฟหรี่ 504 505 ผมเคนเห็นที่เชียงกงพระราม 3 ลองโทรถามดูครับ เค้าแขวนไว้หน้าร้านเลย

ของใหม่ ใน Ebay ก็ยังมีขายครับ

Re: 504 กะบะแวน หลังจากที่จอดอู่มานานกว่าปี By: ouddj
วันพุธที่ 13 พฤษภาคม 2015 เวลา 19:38:21
สวัสดีคนหัวใจสิงห์ทุกท่าน พอดีเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่วันนี้ 13 5 58 ใช้504กะบะอยู่ครับ ท่านใดมีอะหลั่ยชิ้นใดอยู่บ้าง ช่วยลงขายหนอ่ยนะครับ ดีเซลเครื่องเดิมจ้า