Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
D8 อาการเร่งแล้วรอบตก เกิดจากอะไร เช็คตรงไหนครับ By: BanlangBBN
วันจันทร์ที่ 20 กรกฎาคม 2015 เวลา 19:03:26
ผมสตาร์ทเคร่องแล้วไม่สามารถออกตัวได้ทันที พอเหยียบคันเร่งแล้วรอบมันตกลง เกือบดับ แต่ไม่ดับ แล้วมันก็ขึ้นมาใหม่
เป็นแบบนี้ซักพัก แล้วก็หายไป มันจะเป็นบางเวลาครับ บางครั้งก็ไม่เป็น

เหมือนถ้าผมติดไฟแดง แล้วถอนคลัตซ์กระทืบคันเร่งไปเลย ออกตัวแรงมันก็ไม่ค่อยเป็น
ส่วนใหญ่จะเป็นช่วงเกียร์ 1 เกียร์ 2 ตอนที่คลาน ๆ ในเมือง กับตอนเช้า ๆ สตาร์ทเครื่องใหม่ ๆ

แต่ถ้าเหยียบค่อย ๆ ช้า ๆ ทีละหน่อย มันไมค่อยเป็นอะไรนะครับ ควรแก้ตรงไหนครับ พรุ่งนี้จะเอาไปคุยกับช่างดูครับ
Re: D8 อาการเร่งแล้วรอบตก เกิดจากอะไร เช็คตรงไหนครับ By: BanlangBBN
วันพุธที่ 22 กรกฎาคม 2015 เวลา 20:58:01
ดันๆ
Re: D8 อาการเร่งแล้วรอบตก เกิดจากอะไร เช็คตรงไหนครับ By: AL
วันพฤหัสบดีที่ 23 กรกฎาคม 2015 เวลา 15:10:02
ลองดูท่ออากาศต่างๆที่เครื่องยนต์ว่าหลวมหรือหลุดบ้างหรือเปล่าวครับ
Re: D8 อาการเร่งแล้วรอบตก เกิดจากอะไร เช็คตรงไหนครับ By: BanlangBBN
วันศุกร์ที่ 24 กรกฎาคม 2015 เวลา 17:28:50
ผมควรบอกชา่งว่าอย่างไรบ้างเหรอครับ

แล้วควรเอาไปเช็คอะไรก่อนดี ระหว่าง

เช็ค 150000 กม. กับเช็ค 10000 โลแก๊ส LPG ครับ ?