Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  ช่วยกันคิดช่วยเติม ปัญหารถ
Pages: 1
หาแม่แรง 406 ครับ By: Good0199
วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2016 เวลา 10:56:29
ได้รถมา แต่ไม่มีแม่แรงติดมาครับ ใครพอมีเหลือไม่ได้ใช้ หรือรบกวนขี้เป้าด้วยครับ ของ D9 ครับ
ขอบคุณครับ
Re: หาแม่แรง 406 ครับ By: I406
วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2016 เวลา 10:43:26
**คลองถมเซ็นเตอร์ ตรึ๋มครับ**/...จะเอาเทียบแบบเดิมก็น่าจะมี *ถ้าบล็อกฟองน้ำตรงล้ออะไหล่ยังอยู่ วัดไปเทียบ/รึหิ้วเทียบเลย >>>อย่าลืมตัวหมุน/ที่ใช้เป็นบล็อกถอดล้อด้วยละ<<<
...ที่จริงถ้ามีตัวบล็อกถอดล้อ ไปซื้อ*แม่แรงโยกไฮดรอลิค5ตัน(ตัวเล็ก)*ก็ได้ ประมาณ500฿./ พอแทรกเข้าได้(เว้นแต่ไปโหลดเตี้ย) ผมซื้อ500฿.จากตลาดด่านฯช่องจอม ใช้มา 6-7 ปียังOK.

>>>ถ้าจะไป**คลองถม;*ไม่ได้ปิดทุกโซนนะครับ/**แนะไปสายๆ ของวันเสาร์-เย็น ในคลองถมเซ็นเตอร์ ก็เยอะ ใหม่/มือ2**ราคาลองดูหลายๆร้านต่างกัน2-3 ร้อยมี จะหาเอาเทียบแบบเดิม ให้เดินทะลุออกไปทางฝั่งศาลคลองถมเซ็นเตอร์  วางตาม ตรอก/ซอย หลายเจ้า**

...ถ้าไปทั้งทีแนะหาซื้อ *ท่อสายแวคคั่ม (VACUUM)*ท่อยางมีหลายร้าน มียาง1-2ชั้นตั้งแต่ 20฿/ม. ถึง 60฿/ม. ซอยหลัง รพ.กลาง กะหลังวัดตึก ...ท่อตัวนี้ใช้อยู่ในห้องเครื่อง;ฉีดน้ำกระจก;ถ้าติดLPG,หม้อต้ม-ไอดี/รางหัวฉีด มักจะไปเร็ว
>>>>>เคยซื้อร้านข้างนอกโดนขูด!!ซิป เลย โกรธนะ