Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
ใครรู้จัก อู่ หมูคาร์แคร์ ถนน กรุงเทพฯ - นนท์ บ้างครับ By: mim042
วันพฤหัสบดีที่ 01 มิถุนายน 2006 เวลา 22:10:33
จะเอา 205 เข้าซ่อม ครับ บ้านอยู่จ.นนท์ ใกล้ ๆ ดี เคยเห็นเพื่อน ๆ โพส อยากทราบ อยู่ช่วงไหน ซอยอะไรครับถึง สี่แยกวงศ์สว่างหรือยัง ขอบคุณครับ
Re: ใครรู้จัก อู่ หมูคาร์แคร์ ถนน กรุงเทพฯ - นนท์ บ้างครับ By: vinc
วันศุกร์ที่ 02 มิถุนายน 2006 เวลา 17:34:51
หาจากกระทู้เก่าครับ ชื่อคาร์แคร์เซอร์วิส อยู่กรุงเทพ-นนท์ซอย 8 เอาเป็นว่าจากแยกรัชโยธิน ขึ้นสะพานข้ามวิภาวดี แล้วข้ามแยกประชาชื่นอีกที จากนั้นก็ชิดซ้ายเพื่อเลี้ยวขวาใต้สะพานเข้าถนนกรุงเทพ-นนท์ตรงแยกวงศ์สว่าง จากนั้นขับไปเรื่อยประมาณ 1.5 กม. จนข้ามสะพานแบ่งเขตจังหวัดกรุงเทพกับนนทบุรี ไปต่ออีกประมาณ 1 กม. ให้สังเกตุซอยกรุงเทพ-นนท์ 8 อยู่ทางขวา ปากซอยเป็นร้านติดเครื่องเสียงรถยนต์ ให้สังเกตุว่าซอย 8 นี้อยู่ก่อนถึงปั๊ม ปตท.(ซึ่งจะอยู่ทางซ่าย) นิดหน่อย จากนั้นเลี้ยวขวาเข้าซอยไป ไม่ลึกมากก็ให้เลี้ยวขวาตรงทางแยก จะมีป้ายอยู่ จากนั้นพอผ่านอู่ซ่อมสีก็ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไปอีกที เข้าไปประมาณ 50 เมตรก็จะเห็นประตุอู่อยู่ด้านขวา เลี้ยวเข้าไปเลย  ไม่ทราบว่ายังอยู่รึเปล่า
Re: ใครรู้จัก อู่ หมูคาร์แคร์ ถนน กรุงเทพฯ - นนท์ บ้างครับ By: mars
วันศุกร์ที่ 02 มิถุนายน 2006 เวลา 18:26:18
นัทก็เข้าอู่ที่กรุงเทพนนท์ซอย 8 เหมือนกันค่ะ อู่นี้ น้องกัลป์ (XE_5) ขับนำพาไป ชื่อช่างเปี๊ยกค่ะ ว่าแต่ถ้าไปไม่ถูกโทรหานัทก็ได้ ถ้าไม่ได้ออกไปไหนไกล ก็จะขับรถนำไปได้ค่ะ  Grin (ตอบแทนเอากะคนอื่น เพราะเมื่อก่อนน้องกัลป์ก็ใจดีขับพานัทไปอ้ะ) เบอร์นัทก็ค้นเอาได้ที่กระทู้นัดเจอนะคะ
Re: ใครรู้จัก อู่ หมูคาร์แคร์ ถนน กรุงเทพฯ - นนท์ บ้างครับ By: Asklepios
วันศุกร์ที่ 02 มิถุนายน 2006 เวลา 19:06:18
 อู่พี่เปี๊ยกนี่เอง เข้าซอยคาเฟ่ กรุงเทพนนท์ซอย 8 นั่นแหละครับ
Re: ใครรู้จัก อู่ หมูคาร์แคร์ ถนน กรุงเทพฯ - นนท์ บ้างครับ By: red406
วันศุกร์ที่ 02 มิถุนายน 2006 เวลา 19:44:26
เมื่อก่อนทำออฟฟิสอยู่ที่ซอยนั้นตรงทาวเฮาส์ด้านหน้า ขับเข้าไปเห็นป้ายเปอโยต์ยังคิดเลยว่าอู่อยู่ตรงไหนหว้าแต่ก็ไม่เคยสนใจ เหมือนใกล้เกลือกินด่างเลยงะ ซอยนี้เข้าออกได้หลายทางครับ ไปออกงามวงศ์วานก็ได้ ออกไปกระทรวงสาธารณสุขก็ได้ ฯลฯ แถวหน้ากระทรวงฯ ร้านอาหารอร่อยเยอะนะครับลองไปเดินหากินได้เลยครับมีของกินหลากหลาย
Re: ใครรู้จัก อู่ หมูคาร์แคร์ ถนน กรุงเทพฯ - นนท์ บ้างครับ By: mim042
วันเสาร์ที่ 03 มิถุนายน 2006 เวลา 19:43:27
ขอบคุณครับ
Re: ใครรู้จัก อู่ หมูคาร์แคร์ ถนน กรุงเทพฯ - นนท์ บ้างครับ By: mars
วันอาทิตย์ที่ 04 มิถุนายน 2006 เวลา 00:53:48
ได้ไปอู่แล้วหล่ะ เอาน้องมากาเร็ตไปหน้าแหก :'( เสยกะเบนซ์มา ไฟเลี้ยวหน้าแตกยับ ด้านขวา กันชนถลอก   ตรงทางขึ้นลงลานจอดรถค่ะ ของเบนซ์ เป็นรอย คิ้วข้างด้านหลังแตก  แต่หนอย พูดแล้วของขึ้น มาว่าเราผิดฝ่ายเดียว   Angry  ผิดก็ร่วมกันแหละวะ น้องมากาเร็ตคันกระจิ๋วเดียว แล้วมาบอกของผมเสีย ตรูก็ไฟแตกเฟ้ย คุยกันดีๆต่างคนต่างเคลียร์ก็จบ  ให้โมโห โจ้ (205GR) เป็นพยานได้ว่านัทหงิดขนาดไหน ประมาณว่าเห็นรถคู่กรณีของนัทด้วย ที่สำคัญ ไอ้ประกันมา ดันมาถ่ายผิดคัน จะมาถ่ายรถโจ้เฉยเลย กรรม
Re: ใครรู้จัก อู่ หมูคาร์แคร์ ถนน กรุงเทพฯ - นนท์ บ้างครับ By: 205GR
วันอาทิตย์ที่ 04 มิถุนายน 2006 เวลา 21:15:20
เฮ้ย  รถข้าประสบการณ์การชนมันโชกโชนว่ะ นัท ครั้งแรก ชนกะ ไมตี้X ครั้งสอง tiger D4D  แค่นี้กรูก็ร้องไห้ไป 3 วัน 7 วัน แล้ว
Re: ใครรู้จัก อู่ หมูคาร์แคร์ ถนน กรุงเทพฯ - นนท์ บ้างครับ By: red406
วันอาทิตย์ที่ 04 มิถุนายน 2006 เวลา 22:58:27
น่าเห็นใจน้องๆจังเลย ใจเย็นๆครับ ซ่อมรถเรื่องเล็ก ซ่อมคนเรื่องใหญ่ ปลอดภัยไม่เป็นอะไรก็ดีแล้ว