Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 1
รถเสียอยู่หน้าศูนย์การค้าอินทราครับ By: Shutter J
วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2016 เวลา 22:20:41
อยู่ดีๆเครื่องก็ดับ สตาร์ทไม่ติด แท๊กซี่มาพ่วงแบตให้ สตาร์ทได้แต่ต้องเหยียบคันเร่ง พอปล่อยคันเร่ง เครื่องก็ดับอีก ไม่ทราบว่าเสียที่จุดไหน
Re: รถเสียอยู่หน้าศูนย์การค้าอินทราครับ By: surapong18
วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2016 เวลา 23:02:01
แนะนำ เรียก รถยกส่ง อู่ ดึกๆ อย่างนี้ ถนน คงโล่ง ครับ
Re: รถเสียอยู่หน้าศูนย์การค้าอินทราครับ By: Wichanun
วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2016 เวลา 23:15:41
รุ่นไหนครับ ใช้แก๊สหรือน้ำมัน จากประสบการณ์ ถ้าใช้แก๊สลองดูเรื่องที่อากาศเข้า กรองอากาศ หรือสายต่างๆ แต่ถ้าใช้แก๊สนานๆและกลับมาใช้น้ำมันจะมีอาการเบาดับ น่าจะเกิดจากหัวฉีดตัน วิ่งน้ำมันสัก 20 โลก็จะช่วยได้  อันนี้จากที่เคยเป็น  ไม่รู้ช่วยได้ไหม

Re: รถเสียอยู่หน้าศูนย์การค้าอินทราครับ By: Shutter J
วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2016 เวลา 23:53:32
ใช้วิธีดึงสายคันเร่งไว้ครับ จะพยายามกลับให้ถึง
Re: รถเสียอยู่หน้าศูนย์การค้าอินทราครับ By: thoe
วันศุกร์ที่ 12 สิงหาคม 2016 เวลา 00:45:05
ของผมเคยเป็นครับ ไดชาร์จไม่ชาร์จไฟ
พอดึกไฟจากแบตหมดก็เครื่องก็ดับครับ
ต่อพ่วงก็ติดเครื่องได้ครับแต่ต้องเลี้ยงคันเร่งไว้ตลอด
ไม่รุ้สาเหตุเดียวกันรึเปล่าครับ
Re: รถเสียอยู่หน้าศูนย์การค้าอินทราครับ By: Shutter J
วันศุกร์ที่ 12 สิงหาคม 2016 เวลา 00:52:56
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของคุณsurapong18,คุณชญภพ ,คุณ _|_><@€ ครับ ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพแล้วครับ ขอบคุณพี่(ลืมถามชื่อ)ที่ช่วยเข็นรถเข้าข้างทางพร้อมแนะนำให้ผมโทรหา 1644  โบกพี่Taxi ให้พ่วงแบตครั้งแรก พี่โก้กล้วย แฮปปี้แลนด์ที่ให้คำแนะนำเรื่องปรับสายคันเร่งให้เร่งรอบไว้ ขอบคุณพี่สุนตุ๊กๆใจดีให้พ่วงแบต ช่วยปรับสายคันเร่ง ขอบคุณพี่ธวัชชัยร้านขายเสื้อหัวมุมทางเข้าอินทราสแควร์ที่ให้ยืมน้ำมันจักรมาหล่อลื่นสปริงจานคันเร่ง ขอบคุณจตุภูมิที่โทรมาแต่ผมไม่ได้รับสาย ครับ