Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1
Mi16 ที่ติดแก๊สแล้วมีบ้างไหมครับ ?????????? By: mi_korat
วันจันทร์ที่ 05 มิถุนายน 2006 เวลา 16:38:12
มี Mi16 ใครติดแก๊สแล้วบ้างครับ ผลเป็นอย่างไรบ้าง ขอเสียงหน่อยครับ สงสัยต้องหาติดบ้างแล้ว 95 ==> 30.04  Angry :'( :'(
Re: Mi16 ที่ติดแก๊สแล้วมีบ้างไหมครับ ?????????? By: mi_mania
วันพฤหัสบดีที่ 08 มิถุนายน 2006 เวลา 13:19:23
กำลังจะติดครับ.....ทำเองหาข้อมูลเอง ซึ่งตอนนี้ก็ทำมิกเซอร์แบบเอาวางไว้หน้า Airflow เป็นมิกปากแตรออกแบบเองครับ รู 28 mm. เจาะเกือบรอบแล้วก็ฝังไว้ในกรองอากาศในตำแหน่งท่อพลาสติกที่ถอดออกได้โดยเอาไปลนไฟให้อ่อนตัวแล้วก็เอามิกใส่เข้าไปให้ลึกเกือบถึงปากทางออกของอีกด้านแล้วก็ประกอบกลับเข้าที่เดิมอาจจะต้องฝืนๆนิดๆ แล้วใช้ Silicone ดำ ยารอยต่อที่ไม่เรียบร้อย....แค่นี้ก็ยึดมิกหน้า Airflow เรียบร้อยแล้ว เดี๋ยวจาเอารูปมาให้ดูครับ....ส่วนชุดจ่ายแก๊สก็ต้อง Lambda control + Oxegen Sensor + TPS Sensor โดย TPS Sensor ก็จะใช้แกนร่วมกับ TPS ตัวเดิม จะต้องดัดแปรงนิดหน่อย เอาของโตโยต้ามือสองน่าจะหาได้คับ ก็ประมาณนี้ครับ แต่ยังไม่มีเวลาประกอบและก็รอของให้ครบก่อนฮิๆๆๆ
Re: Mi16 ที่ติดแก๊สแล้วมีบ้างไหมครับ ?????????? By: Kob
วันจันทร์ที่ 12 มิถุนายน 2006 เวลา 23:15:15
คุณ mi_korat ตอนนี้ใช้ เครื่อง Mi หรือ GRi ละ
มาติดระบบหัวฉีดกับผมไหม ถ้าเครื่องสมบูรณ์
เดียวติด Mi ราคาพิเศษเลยอยาก ทำให้มันวิ่งได้สัก 200 up
จะทำต้นแบบพอดีของตัวเองไม่สมบูรณ์ 
 Smiley