Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  ช่วยกันคิดช่วยเติม ปัญหารถ
Pages: 1
GR ท่านใดเคยมีอาการกระตุกแบบของผมบาง(แก้หายแล้วครับ) By: wasin.m
วันอังคารที่ 27 กันยายน 2016 เวลา 21:44:23
เรื่องมีอยู่ว่า 2 วันก่อนผมขับรถไปนครพนม ระหว่างทางฝนตกหนักพอจอดพักที่ปั้ม ปตท ซักพักก็สตาร์ทรถ แต่ตอนออกตัวรถจะกระตุกมากครับ พอขับเร็วๆก็จะหายกระตุกพอปล่อยคันเร่งก็จะกระตุกอีกคิดว่าต้องเสียเงินซ่อมอีกแล้ว เลยจอดทิ้งไว้ 2 วันลองมาขับใหม่อาการกระตุกตอนออกตัวหายไปเฉยๆครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นอะไรเลย รถของเพื่อนเคยเป็นมั๊ยครับ
Re: GR ท่านใดเคยมีอาการกระตุกแบบของผมบาง By: tawan kansorn 2010
วันพุธที่ 28 กันยายน 2016 เวลา 13:54:46
เครื่องเดิมๆหรือเปล่าครับ

Re: GR ท่านใดเคยมีอาการกระตุกแบบของผมบาง By: tos_benz
วันพุธที่ 28 กันยายน 2016 เวลา 20:06:22
เคยเป็นครับ  จานจ่ายชื้น เอาโซแน็กฉีดที่ฝาจานจ่าย สายหัวเทียน  ปลั๊กหัวเทียนครับหายเลย
Re: GR ท่านใดเคยมีอาการกระตุกแบบของผมบาง By: wasin.m
วันพฤหัสบดีที่ 29 กันยายน 2016 เวลา 14:28:34
อ้างจาก: tawan kansorn 2010 ที่ วันพุธที่ 28 กันยายน  2016 เวลา 13:54:46
เครื่องเดิมๆหรือเปล่าครับ

เครื่องเดิมครับ
Re: GR ท่านใดเคยมีอาการกระตุกแบบของผมบาง By: wasin.m
วันเสาร์ที่ 01 ตุลาคม 2016 เวลา 22:53:35
หายแล้วครับ เปลี่ยนหัวเทียนไป 1ตัวครับขอบคุณคำตอบนะครับผมเลยเช็คหัวเทียนทีละหัวปรากฏว่าหัวที่ 4
บอดครับ เกือบเสียเงินเยอะเพราะตอนแรกเอารถเข้าอู่
ช่างบอกว่าสายหัวเทียนหรือฝาครอบจ่านจ่ายน่าจะเสียลองเปลี่ยนดู ดีที่หาที่ซี้อไม่ได้ผมเลยเอารถกลับบ้าน
แล้วเช็คสายหัวเทียนทีละสายก็เห็นประกายไฟทุกสาย
แต่มีหัวที่ 4 ที่ดึงสายออกแล้วเครื่องไม่สั่นก็เลยรู้ว่าบอดครับ (ความรู้หาได้ใน vlovepeugeot)ครับ