Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
สายพานดัง By: thoe
วันอังคารที่ 31 มกราคม 2017 เวลา 10:39:17
450 gri สายพานหน้าเครื่องเสียงดังหลังเปลี่ยน
ปะเก็นสูบ แต่ถ้าใส่สายข้ามร่องเสียงจะเงียบครับ
ผมจะขยับปั้มเพาเวอร์ให้ตรงแต่ขายคดปั้มมันลงล๊อคพอดีครับ

พี่ๆท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ
ตอนนี้ใส่สายพานข้ามร่องอยู่ครับ
เดียวอัพรูปให้ครับ

ร้อนจัง ตาดำๆ ตาดำๆ
Re: สายพานดัง By: jiraroj
วันอังคารที่ 31 มกราคม 2017 เวลา 20:26:10
ถ้ามีการถอดเอาตัวปั๊มเพาเวอร์ออกมา แล้วเวลาใส่กลับ ไม่ได้ใส่แหวนรองตัวหนาๆล่ะก็ มันจะเกิดปัญหานี้แน่นอนครับ
ให้เอาออกมาอีกที แล้วหาแหวนรอง เพื่อให้ตัวปั๊ม มันได้แนวกันกับพูลเล่ย์ตัวอื่นๆ

ถ้าใส่สายพานไว้อย่างนั้น ทั้งๆที่รู้ว่ามันข้ามร่อง อีกไม่นาน สายพานก็จะฉีกขาดเป็นเส็นยาวๆ แล้วถ้าโชคดี เศษที่ฉีกออกไปนั้น แหย่สอดเข้าไปในฝาครอบสายพานราวลิ้นได้ล่ะก็ เตรียมตังค์เอาไว้สำหรับวาล์วคดด้วย ดีไม่ดี แถมด้วยหัวลูกสูบเยินอีกด้วย
Re: สายพานดัง By: thoe
วันพฤหัสบดีที่ 02 กุมภาพันธ์ 2017 เวลา 22:36:15
ไม่ทราบว่ารองแหวนตรงไหนของปั้มเพาเวอร์ครับ
ผมมองดูขาปั้มเพาเวอร์มันลงล๊อคพอดีครับ