Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  มือใหม่ถามทางนี้
Pages: 1
อยากลงทะเบียน กับ peugeot service box By: prajuk
วันอังคารที่ 15 พฤษภาคม 2018 เวลา 20:45:24
อยากลงทะเบียน กับ peugeot service box กับมือถือ ระบบแอนดรอย  ไม่ทราบว่าทำได้? ครับ
Re: อยากลงทะเบียน กับ peugeot service box By: yoboyza
วันศุกร์ที่ 21 มิถุนายน 2019 เวลา 19:40:30
อ้างจาก: prajuk ที่ วันอังคารที่ 15 พฤษภาคม  2018 เวลา 20:45:24
อยากลงทะเบียน กับ peugeot service box กับมือถือ ระบบแอนดรอย  ไม่ทราบว่าทำได้? ครับ

ผมก็อยากจะสมัคด้วยคนครับ พอดีผมสั่ง Lexia3 PP2000 Diagbox V7.82 มาจากลาซาด้าครับ ก็ลงโปรแกรมได้ตามปกติ แต่ในการใช้งาน ทำอะไรไม่ได้เลยเข้าดูได้ในบางส่วน ไฟ airbag ผมกระพิบคับ ใช้เจ้าตัวนี้เข้าไปในโหมด airbag ได้ แต่มันดันบอกให้ ดาวโหลดและดำเนินการต่อ ไม่มีคำสั่งให้ลบ หรือเช๊คอะไรเลย ครับ งง มืน ๆ กะมันอยุครับ
Re: อยากลงทะเบียน กับ peugeot service box By: yoboyza
วันศุกร์ที่ 21 มิถุนายน 2019 เวลา 19:51:10
พอกด โอเค ที่ดาวโหลด ก็ จะมาหน้านี้เลยคับ  ไม่นะ ไม่นะ ใครชื้อมาใช้ช่วยแนะนำทีนะคับ  ร้อนจัง
Re: อยากลงทะเบียน กับ peugeot service box By: toh
วันพุธที่ 26 มิถุนายน 2019 เวลา 16:45:58
ปกติโปรแกรม พวกนี้ มีขายในลาซาด้าด้วยเหรอครับ
ผมคิดว่า เฉพาะพวกศูนย์บริการเสียอีก เพราะคิดว่า ราคาคงแพงมาก
Re: อยากลงทะเบียน กับ peugeot service box By: zuzarz
วันพุธที่ 26 มิถุนายน 2019 เวลา 23:10:56
   1.เปิดโปรแกรม PPS > เลือกรุ่นรถ > Peugeot Planet 2000 > ใส่รหัส Build Code ของตัวรถ > ECU configuration and services (ในรูป DSC_0406 ของคุณ คงเลือกเข้าไปที่ Replacement parts) > Test by ECU > Airbag >Fault(s) reading
   2.ไฟ Airbag กระพริบ ให้เช็คขั้วต่อสายไฟ (สีส้ม/น้ำตาล) ที่ใต้เบาะหน้า หลุด-หลวม หรือไม่