Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
สอบถามปัญหา 405 gri พวงมาลัยหนัก เลี้ยวซ้ายมีเสียงดัง ครื๊ด ๆ By: Mark
วันเสาร์ที่ 28 กันยายน 2019 เวลา 20:39:45
สอบถามปัญหา 405 gri พวงมาลัยหนัก เลี้ยวซ้ายมีเสียงดัง ครื๊ด ๆ
ซ่อมมาสองที่่ แล้วครับ เปลี่ยนฃุดซ่อม วาล์วแล้ว ตอนนี้มีอาการคือตอนสตาร์ทเครื่อง ใหม่ ๆ ไม่มีปัญหา เบาหมุนคล่องตัวปกติ แต่พอวิ่งไปได้สัก 10-20 นาที พวงมาลัยเริ่ม.หนักวิ่งขืน ๆ เลี้ยวซ้ายมีเสียงครื๊ดๆๆ เลี้ยวขวาไม่ดัง..พอจอดรถดับเครื่องทิ้งไว้สักพักสตาร์ท เครื่องใหม่เบาเหมือนเดิม พอวิ่งไปสักพักก้อเป็นหนักเหมือนเดิม...อาการแบบนี้เกิดจากอะไร..จะแก้ไฃอย่างไรครับ..
Re: สอบถามปัญหา 405 gri พวงมาลัยหนัก เลี้ยวซ้ายมีเสียงดัง ครื๊ด ๆ By: Mark
วันเสาร์ที่ 12 ตุลาคม 2019 เวลา 08:17:08
ขอบคุณครับ..ช่างลีเปอร์โย สระบุรี จัดเต็ม เอาอยู่แล้วครับ... love love love love love love

Re: สอบถามปัญหา 405 gri พวงมาลัยหนัก เลี้ยวซ้ายมีเสียงดัง ครื๊ด ๆ By: Shutter J
วันอาทิตย์ที่ 13 ตุลาคม 2019 เวลา 02:18:12
อ้างจาก: Mark ที่ วันเสาร์ที่ 12 ตุลาคม  2019 เวลา 08:17:08
ขอบคุณครับ..ช่างลีเปอร์โย สระบุรี จัดเต็ม เอาอยู่แล้วครับ... love love love love love love

ยินดีด้วยครับ สรุปเป็นที่อะไร แก้ไขอย่างไรครับ
Re: สอบถามปัญหา 405 gri พวงมาลัยหนัก เลี้ยวซ้ายมีเสียงดัง ครื๊ด ๆ By: Mark
วันพฤหัสบดีที่ 17 ตุลาคม 2019 เวลา 20:28:08
ขอบคุณครับ น่าจะวาล์วแร็คดันครับ..วาล์วสัปรด ตอนนี้เปลี่ยนชุดซ่อม ดีขึ้นเยอะครับแต่ยังมีเสียงดังตอนเลี้ยวซ้ายเป็นบางครั้ง อยากได้แร๊คใหม่ยกชุดแต่หาซื้อไม่ได้ครับ..