Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
คุณchetคับพวงมาลัยมันไม่ล็อกคับเวลาเราดึงกุญแจออกหมุนได้รอบเลยคับ By: nitnueng
วันพฤหัสบดีที่ 29 มิถุนายน 2006 เวลา 14:32:46
คุณchetคับพวงมาลัยมันไม่ล็อกคับเวลาเราดึงกุญแจออกหมุนได้รอบเลยคับ
เป็นเพราะสาเหตุใดคับ
ก่อนเอาเข้าศูนยังไม่เป็นออกมาวันเดียวเป็นเลยคับ
Re: คุณchetคับพวงมาลัยมันไม่ล็อกคับเวลาเราดึงกุญแจออกหมุนได้รอบเลยคับ By: CHET
วันศุกร์ที่ 30 มิถุนายน 2006 เวลา 14:06:52
ของผมก็เป็นแต่ก็ไม่น่าจะกังวลอะไรนี่ครับ พอเวลาเราดึงกุญแจออกปกติเวลาหมุนพวงมาลัยแล้วมันจะล๊อกอัตโนมัติสาเหตุน่าจะเป็นกลไกชำรุด/ค้าง
Re: คุณchetคับพวงมาลัยมันไม่ล็อกคับเวลาเราดึงกุญแจออกหมุนได้รอบเลยคับ By: nitnueng
วันจันทร์ที่ 03 กรกฎาคม 2006 เวลา 07:59:48
ผมลองเอาไปให้ศูนย์เช็คแล้วคับ
เขาบอกว่าสปริงมันยืดคับ
เปลี่ยนฟรีคับเพราะเอาไปทำช่วงล่างก่อนหน้านี้ไม่เป็น
พอเอากับมาเป็นเลยไม่คิดเงิน ก็ดีเหมือนกันคับ