Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
สอบถามเรื่องผ้าเบรค นะครับ จะเปลี่ยน เสาร์นี้นะครับ By: tone405GRI
วันอังคารที่ 25 กรกฎาคม 2006 เวลา 13:41:49
สอบถามเรื่องผ้าเบรค ว่าจะใช้ยี่ห้อไหนเหมาะกับ GRI ที่สุดครับ(ดิสก์หน้า)
คือผ้าเบรคกำลังหมดนะครับ ไฟโชวแล้วนะ เช็คแล้วก็บางมากแล้วเลยอยากเปลี่ยนนะครับ ใช้มา 2 ปี
แต่ปกติจะใช้แต่ Vario นะครับ เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าท่านใดใช้ยี่ห้อไหนครับ และคิดว่ายี่ห้อไหนดี
และ ยี่ห้อไหนที่เหมาะกับ 405GRI บ้างครับ ที่ผมลองดูในเน็ต และสอบถามเพื่อนๆ มาได้มา 3 ยี่ห้อนะครับ

1. Vario (มีแบบเดียวใช้ไหมครับ) 2. เนชันเนล (มีแบบเดียวใช่ไหมครับ) 3. Bendex มี 2 แบบ
3.1 แบบ s (ธรรมดา) 3.2 K (แบบพิเศษ) รบกวนตอบด้วยนะครับ กะว่าสิ้นเดือนเงินออกจะไปเปลี่ยนแล้วนะครับ
4. หรือยี่ห้ออื่นๆ ที่เพื่อนใช้กันอยู่ แนะนะด้วยนะครับ และหากทราบราคา รบกวนบอกด้วยนะครับ
ปล. จานเบรคสามารถเจียร์ได้กี่ครั้งครับ ผมเคยทำมาแล้ว 1 ครั้งนะครับ

Re: สอบถามเรื่องผ้าเบรค นะครับ จะเปลี่ยน เสาร์นี้นะครับ By: ninekao
วันอังคารที่ 25 กรกฎาคม 2006 เวลา 17:25:45
ผมเคยเปลี่ยนของศูนย์ เมื่อกลางปีที่แล้ว ราคาประมาณ 2 พันต้นๆ ไม่แน่ใจว่าเป็น Valeo หรือเปล่า การใช้งานก็โอเคครับ รายละเอียดรุ่นไม่แน่ใจ พอดีใบเสร็จอยู่ที่ ตจว. เปลี่ยนที่ เปอร์โยต์ เดอ ธนบุรี (ตอนนี้วิ่งผ่านไปไม่มีซะแล้ว ไม่รู้ไปไหน ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ)
Re: สอบถามเรื่องผ้าเบรค นะครับ จะเปลี่ยน เสาร์นี้นะครับ By: Asklepios
วันอังคารที่ 25 กรกฎาคม 2006 เวลา 21:13:46
 Lucas ก็โอเคน่ะครับ
Re: สอบถามเรื่องผ้าเบรค นะครับ จะเปลี่ยน เสาร์นี้นะครับ By: red406
วันอังคารที่ 25 กรกฎาคม 2006 เวลา 23:06:12
อ้างจาก: ninekao ที่ วันอังคารที่ 25 กรกฎาคม  2006 เวลา 17:25:45
ผมเคยเปลี่ยนของศูนย์ เมื่อกลางปีที่แล้ว ราคาประมาณ 2 พันต้นๆ ไม่แน่ใจว่าเป็น Valeo หรือเปล่า การใช้งานก็โอเคครับ รายละเอียดรุ่นไม่แน่ใจ พอดีใบเสร็จอยู่ที่ ตจว. เปลี่ยนที่ เปอร์โยต์ เดอ ธนบุรี (ตอนนี้วิ่งผ่านไปไม่มีซะแล้ว ไม่รู้ไปไหน ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ)

เลิกขายเปอโยต์แล้วครับ ถ้ามองไม่ผิดเปลี่ยนไปเป็น Lotus Express แล้วครับ
สอบถามเรื่องผ้าเบรค นะครับ จะเปลี่ยน เสาร์นี้นะครับ By: mtts04
วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 15:44:17
ใครพอทราบราคาบ้างครับ
ผ้าเบรค Lucas ราคาเท่าไหร่ครับถ้าซื้อใส่เอง และสามารถเปลี่ยนได้ที่ไหนครับ (รวมค่าใส่นะครับ)
รบกวนด้วยนะครับ
Re: สอบถามเรื่องผ้าเบรค นะครับ จะเปลี่ยน เสาร์นี้นะครับ By: neogod
วันศุกร์ที่ 28 กรกฎาคม 2006 เวลา 20:31:16
ยังอยุ่นะคับ ผมยังไปเปลี่ยนหลอดไฟเบรคเลย แต่ย้ายมาอยุ่ตรงkiaก่อน ถึง สน ตลิ่งชัน
Re: สอบถามเรื่องผ้าเบรค นะครับ จะเปลี่ยน เสาร์นี้นะครับ By: korn999
วันศุกร์ที่ 28 กรกฎาคม 2006 เวลา 23:07:57
ผมใช้ของเบนดิก อะคับ