Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  LPG & NGV
Pages: 1
ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: drowners
วันจันทร์ที่ 31 กรกฎาคม 2006 เวลา 13:03:11
ได้ข่าวแว่วๆ มาว่า ประมาณ เดือน ส.ค. ราคา lpg จะขึ้นมาอีก โลละ 6 บาท อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ที่คาดการณ์กันแน่ๆ คือ โลละ 3 บาท
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: 406man
วันจันทร์ที่ 31 กรกฎาคม 2006 เวลา 13:08:22
โลละ 6 บาท ก็คือ ขึ้นมา 3 บาทกว่า/ลิตรน่ะครับ
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: Gr_LPG
วันจันทร์ที่ 31 กรกฎาคม 2006 เวลา 13:43:44
ถ้าจะขึ้นก็คงต้องรับชะตากรรมกันละครับ แต่ถ้าบีบบังคับกันมากๆ ก็คงต้องมีการถ่ายถังบ้านกันมั่งละครับ
แต่ถ้าจะให้ดี น่าจะเอาไอ้กำไรของผู้ถือหุ้น ปตท.มาช่วยคนทั้งประเทศดีกว่ามั้ง ไอ้ที่รวยก็รวยเอา รวยเอา Angry
 Angry Angry 
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: Schap
วันจันทร์ที่ 31 กรกฎาคม 2006 เวลา 15:56:52
สงสัยรัฐบาลจะขึ้นทิ้งทวน...ก่อนหมดยุค
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: ponggoa
วันจันทร์ที่ 31 กรกฎาคม 2006 เวลา 16:22:26
หมดยุคแน่นอนแล้ว ทรท เอาแต่ได้
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: ป๋าบอย
วันจันทร์ที่ 31 กรกฎาคม 2006 เวลา 22:22:52
ทุกอย่างเป็นเรื่องของเวรกรรม ทำดีได้ดี ทำชั่วย่อมได้ชั่ว อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ความกลัวคือสิ่งสมมุติขึ้นมาเองไม่มีตัวตน เราต่างหากที่เป็นผู้กำหนดมัน เพราะฉะนั้นเราจงมองความกลัวเป็นสิ่งน่ารักน่าสัมผัส และจงเติมกล้าให้กับตนเอง กล้าในการทำสิ่งที่ดี และประกาศสงครามกับความเลวเพื่อสร้างสีสรรให้กับชีวิต เช่นเดียวกับคำที่ว่า ศัตรูคือยากำลัง น้ำมันคือยาพิษ ครั้งหน้าถ้าจะคิด ขี่ควายมาทำงานดีกว่า คิดไปคิดมาค่าจ้างตัดหญ้าให้มีนกินแพงกว่าน้ำมัน
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: Gunn
วันจันทร์ที่ 31 กรกฎาคม 2006 เวลา 22:34:49
 Smiley Smiley Smiley Smiley Grin Grin

......  เอาอย่างนี้นะครับ ข่าวว่า lpg จะขึ้นนะมันมีข่าวมานานแล้ว ลองค้นกระทู้เก่าๆได้ จะเห็นได้ว่าตั้งแต่ปลายปีที่แล้วเลยว่าจะขึ้นๆนี่ก็จะครบปีแล้ว ใครติดตอนนั้นไปก็ได้ทุนคืนกันหมดแล้วละครับ ถ้าอยากติดอย่าคิดเลยครับว่าวันนี้หรือวันพรุ่งนี้จะขึ้น ให้คิดส่วนต่างกับราคาเชื้อเพลิงหลักที่คุณใช้อยู่จะดีกว่า Wink ...
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: neogod
วันจันทร์ที่ 31 กรกฎาคม 2006 เวลา 22:47:45
เบื่อกับรัฐ พอคนเริ่มมาใช้แก้สมากขึ้นแทนค่าใช้จ่ายที่สุงขึ้นจากราคานำมัน รัฐกลับมาดูดเงินอีกจนได้ เอาทุกทาง
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา ม By: ponggoa
วันอังคารที่ 01 สิงหาคม 2006 เวลา 00:08:55
วันนี้แล้วสิที่ แก๊สขึ้น ใครเติมแล้ว ช่วยบอกด้วยว่า แก๊สขึ้นหรือยังตอนนี้
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: Webmaster
วันอังคารที่ 01 สิงหาคม 2006 เวลา 07:37:02
ข้าวแกงไม่ขึ้นครับ

เทคนิดง่ายนิดเดียวครับ ออกกฏหมายแยกระหว่างแก็ส LPG ที่เติมในรถยนต์ กับที่ใช้ในครัวเรือนออกจากกัน

เวลาขึ้นๆ เฉพาะ LPG ที่เติมรถยนต์ครับ 55555 ผมไม่ต้องบอกต่อนะครับ เพราะอะไร
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: Gunn
วันอังคารที่ 01 สิงหาคม 2006 เวลา 13:49:32
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

......  ถ้าเป็นอย่างที่เวปมาสเตอร์บอก ยอมรับได้นะ แต่มีเงื่อนไข เมื่อจะแยกชนิทของ lpg ให้ชัดเจนว่าถ้าเป็นเพื่อจุดประสงค์เพื่อใช้ในยานพาหนะจะแพงกว่า lpg ปกติ ต้องให้ log ที่ใช้กับรถ(ยานพาหนะ) ต้องไม่มีกลิ่นดิ ไม่ต้องเติมกลิ่นเข้าไป ทำได้ไหมละ เจ้าหน้าที่รัฐ  Grin Grin Grin

.
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: serial
วันอังคารที่ 01 สิงหาคม 2006 เวลา 17:00:55
ถ้าไม่มีกลิ่นมันจะอันตรายนะครับ รั่วก็ไม่รู้ มึนอย่างเดียวเลยนะครับ แล้วผมอ่านเจอมาคือการแยกราคาก็ทำให้มีผลกระทบด้านความปลอดภัยนะครับ ถ้าราคามันต่างกันมากเข้าคนก็ใช้ถ่ายถังกันมากขึ้น ความเสี่ยงก็สูงตามนะครับ
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: Pet405
วันอังคารที่ 01 สิงหาคม 2006 เวลา 18:09:15
อะไรจะเกิดมันต้องเกิด  มีคนบอกทางทีวีจะทำให้ราคาน้ำมั้นจะลดลงนี่   แล้วทำให้ชีวิตอย่างพอเพียง  เอคำว่าพอเพียงแต่ละคนนี่มันไม่เท่ากันนี่นา   คนที่พูดมักจะเกินพอ  ส่วนคนที่ฟังมักจะขาดๆ อยู่นี่นา
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: aditath
วันอังคารที่ 01 สิงหาคม 2006 เวลา 18:52:17
ไปหาพลังงานทางอื่นดีกว่า
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: parn305
วันอังคารที่ 01 สิงหาคม 2006 เวลา 21:35:43
น้ำ  มัน เต็ม  ถัง  1100  วิ่ง  ได้  380  โล -  โล ละ 2.89  บาท
แก็ส  เต็ม ถัง   450  วิ่ง  ได้   420  โล    - โล  ละ 1.07  บาท

ถ้า ขึ้น 3 บาท   ปกติ  เติม  แก็ส 500  จะ  กลาย เป็น 650
ถ้า ขึ้น 6 บาท  ปก ติ  เติม  แก็ส 500  จะ กลาย  เป็น 800

Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: SignifeR
วันศุกร์ที่ 04 สิงหาคม 2006 เวลา 09:31:38
เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้ป่านมันเก่งคำนวณ 5 5 5 5 5 5
Re: ข่าวแว่วมาว่า ประมาณ สค. แกส จะขึ้นราคา มาอีก 6 บาท By: mana cmi
วันอังคารที่ 08 สิงหาคม 2006 เวลา 13:19:20
ผมใช้ 405 SRI/LPG ที่เชียงใหม่ คำนวณดูส่วนต่างของราคาLPG/ลิตร(10.77คงที่เป็นปีแล้ว) เบนซิน95(ประมาณ 30 บาทที่เชียงใหม่ตอนนี้) ระยะทางวิ่ง/ลิตรของ LPGได้น้อยกว่าน้ำมันประมาณ1-2 กม./ลิตร พอสรุปได้ว่า หาก ปตท.จะขึ้นถึง 15.-บาท/ลิตร ก็ยังถูกกว่าเติมน้ำมันอีกเท่าตัว...คนเคยเจ็บปวดกับราคาน้ำมันมานานก็ต้องบอกว่ายังพอไหว....ตอนนี้ติด LPG มาครบเดือนพอดีปัญหามีนิดหน่อย  ผมว่าส่วนหนึ่งมาจากอุปนิสัยในการขับขี่ของแต่ละคนด้วย  บวกกับให้อู่เขาจูนให้เหมาะสมแล้ว...บอกได้เลยว่าสวรรค์รำไร....